Hỏi Có thể dùng đc sạc Pisen cho G Pro ko

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi BoyTomMy, 9 Tháng hai 2014.

1. BoyTomMy

BoyTomMy Member

Tình hình là e vừa mới mất củ sạc zin của e nó....Mà trung tâm LG sáng nay ko mở cửa, giờ cũng đang có ý định mua thử sạc Pisen 5v-2A về cắm thử xem ntn...Ko biết là đã có ae nào dùng chưa vào có hiện tượng gì sau khi dùng ko ?

2. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Không rõ nữa :D bạn ra TGDĐ mua về dùng không thích thì có thể trả lại thoải mái trong 30 ngày :D

Vì như với LG G, có bạn bảo dùng tốt, nhưng cũng có bạn bảo là sạc phải 4h mới đầy :D tùy vào tính tương thích nữa :D

hoặc như mình thử thì Pisen hiện không tương thích với Nexus 7 2012, nên dù là 5V-2A nhưng tốc độ sạc mà Nexus 7 2012 chỉ tầm 1A thôi :D
    Đọc thêm về vấn đề thử nghiệm của mình ở đoạn cuối bài này: Sạc thông minh và nguyên lý của quá trình sạc pin

3. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

4. BoyTomMy

BoyTomMy Member

Mình ko quan tâm về tốc độ sạc lắm, quan trọng là có làm liệt màn hay ko.....

5. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Thường là không bị gì đâu :D
    nhưng không có gì đảm bảo, vì liệt cảm ứng thì ngay cả hàng từ Nhà phân phối, mua nguyên hộp mà còn bị nữa, chứ đừng nói gì đến mấy cái smartphone Hàn Quốc này :)

Cái gì cũng có tỷ lệ hư hỏng thôi, và chính vì vậy mới có Trung tâm bảo hành :D