cứu cứu chỉ dùm mình cách test máy LG Optimus G Pro !

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi khanhdanny, 27 Tháng ba 2014.

1. khanhdanny

khanhdanny New Member

mình đang chuẩn bị mua con LG Optimus G Pro đã qua sử dụng.nhưng mình không biết test máy như nào?..
    có bác nào biết cách test không ạ chỉ mình với,hoặc có đường link nào gửi cho mình.mình chỉ sợ mua phải máy hàng dựng vs máy bị lỗi! huhuhuhu.các bác chỉ dùm minh!
    Xin cảm ơn và hậu tạ!!!!

2. caophilam

caophilam Well-Known Member

bạn ở đâu . đầu tiện bạn khởi động màn hình lên lúc màn hình ở logo lg bạn nghiêng màn hình lên nhìn 4 góc xem có chỗ nào hở sáng ko nếu có chia tay luôn đi . khi máy lên bạn test wifi bắt sóng tốt ko , sóng sánh thế nào . 3845#*Tên máy# ( g pro thì tên máy thay thành 240) vào đó bạn có thể test tất cả . cuối cùng bạn tháo pin ra kiểm tra ốc ác có em nào biến dạng hay ko , tem dán chuẩn ko tất cả mọi thứ đều phải trùng nhau . imei cũng phải trùng với imei ở tem . tham khảo 1 số hình ảnh phân biệt dựng là thật chúc bạn may mắn .

khanhdanny and tuan287 like this.
  3. khanhdanny

khanhdanny New Member

E cảm ơn bác caophilam nhé!chúc bác gặp thật nhiều may mắn và thành công trong cuộc sống. ^oo^

4. banociki

banociki Active Member

ĐT hở sáng bình thường thôi bác, ít hay nhiều, bác chú trọng cái này thì chắc ko thể mua đc máy, :). Quan trọng màn có lọt bụi, có điểm chết, điểm sáng, bầm, ố hay ko. Còn về code test thì 3845#*tên máy theo bản rom" (nhớ là theo bản rom chứ ko phải theo máy nhé bác, F240 hay E980 up rom E988 bác có bấm 240 hay 980 đến Tết Công gô cũng ko ra). Test kỹ màn hình vì màn hình chỉ bao test tại chổ, còn mấy cái kia như nghe/gọi, wifi/3G/NFC/bluetooth, camera/loa linh tinh......Trước khi mua nên search thông tin đầy đủ và đến tận nhà mua máy, ko giao dịch ngoài đường.

P/s: nếu có nhu cầu G Pro thì e ở SG đang cần bán 1 con F240K 98%, sạc, cable zin 1.8A, tặng kèm ốp lưng, giá 5tr. Cần thêm phụ kiện như dock, pin thì ngó dưới sign giúp e, :D

5. khanhdanny

khanhdanny New Member

cảm ơn bác banociki nhớ! e ở hải phòng cơ SG xa qua,quá xa e k đến thăm bác đc T_T

6. vankhoadesign

vankhoadesign Member

Bác ơi. Máy em coi ở trong máy thì gi e988. Nhưng ở sau viên pin vs vỏ máy thì ghi e980 là sao ta.

Sent from my LG-E988 using Tapatalk

7. minhdang81

minhdang81 Active Member

8. menkhai

menkhai Active Member

tải phần mềm này về ( lg phone from ) kiểm tra là biết ngay có phải hàng dựng ko