Cảm nhận người lần đầu đi mua hàng second hand

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi skyfire, 24 Tháng tám 2015.

1. skyfire

skyfire New Member

Những điều mình nói sau đây không phải là nói xấu cửa hàng, chỉ là tâm sự lần đầu mua hàng cũ.
    Khoảng giữa tháng 7 mình có xem qua trên internet về điện thoại LG G2, thấy kiểu dáng cũng hay, bắt mắt. Dự định sẽ mua một em cũ (trước toàn mua hàng mới tại Pico). Vì chưa bào giờ mua hàng cũ nên không biết thế nào; Tình cờ trong lúc lướt web có đọc được bài này http://lgviet.com/forum/threads/ttmobile-101-vuong-thua-vu-co-uy-tin-ko.2614/. Vì thế quyết định rút tiền và ra địa chỉ trên để mua.
    Tại thời điểm mua bản thân mình cũng không biết chọn chất lượng thế nào nên cứ kệ, bảo nơi bán lấy máy nào cũng được miễn ổn, vì nếu tin mới mua (mình nói điều này không phải chê bai hay nói xấu cửa hàng).
    Về dùng được mấy hôm mới phát hiện ra camera nếu để đứng điện thoại chụp sẽ bị nhòe, nếu để ngược lại thì chụp khá nét. Mang ra, cửa hàng đồng ý đổi cho máy mới (trong vòng 15 ngày mà), mình bảo thôi, thay camera là được rồi (mặc dù camera thay không được chuẩn, chụp xấu). Dùng tiếp được một thời gian, thì bị liệt mất một hàng trên của cảm ứng, @dragoncbgx cũng biết việc cảm ứng lỗi này, @phuongve - tinhte cũng kêu.
    Mình có mang qua cửa hàng bảo đổi giúp sang LG Gx (nếu phải bù thêm tiền mình cũng đồng ý, miễn bản thân thấy thoải mái trong sử dụng). Cửa hàng không đồng ý (mình chấp nhận); Tiếp tục đề nghị nhập lại giúp nhưng cũng không đồng ý (mình cũng chấp nhận). Thiết nghĩ, cửa hàng nhập lại dễ bán hơn, vì bản thân mình cũng chưa bán điện thoại bao giờ.
    Tất cả các điều trên cũng không sao, thuận mua vừa bán mà nhưng thâm tâm cảm thấy có gì đấy buồn một chút (điện thoại mới dùng đã lỗi nên cảm thấy hơi khó chịu trong người).
    Loanh quanh về cơ quan, dùng cái đầu tuốc nơ vít có ít nam châm, vuốt một đường đúng chỗ bị liệt cảm ứng, thế nào lại hết nhưng không biết trụ được bao lâu.
    Thôi thì cũng là kinh nghiệm bản thân, sau không mua hàng cũ nữa, dùng bao giờ con LG G2 này liệt hẳn thì Pico thẳng tiến vậy.
    Đôi dòng cảm nghĩ.

2. Mr Hòa

Mr Hòa Member

bác nhận xét như này thì nói chung nó ko đc khách quan lắm. Như e đây. mua LG G2 hàn ở minh hoàng mobile dưới hải phòng đây. máy cùng là hàng lướt. dùng đã thấy có vấn đề j đâu. trc cũng mua con gk nhưng ko thích lại đổi về g2 ngta vẫn cho đôi thôi. Cơ bản là nó nằm ở vấn đề cửa hàng đó có thái độ với phản ánh của khách hàng như thế nào cho hợp lí mà vẫn giữ được uy tín. Còn đâu vấn đề hàng cũ mà bác nói như thế thì khác j tất cả đồ cũ mua đều là hàng đểu àh?

skyfire thích bài này.
  3. skyfire

skyfire New Member

Chắc cũng tùy cửa hàng, nếu tự tin vào hàng của mình thì chấp nhận nhập lại hoặc đổi máy khác (dù có thêm tiền hay ko).

4. Mr Hòa

Mr Hòa Member

đúng rồi bác ạ :). cũng phải xem là cửa hàng ấy nó có đủ độ tự tin về hàng của nó hay ko thôi

skyfire thích bài này.
  5. skyfire

skyfire New Member

Trong trường hợp này mình nghĩ là ko đủ tự tin, chắc mình gà mờ, lấy phải hàng lởm. Cửa hàng này mà bán hàng kiểu thế thì chỉ bán được cho những khách như mình chỉ một lần duy nhất, trong khi mình là người liên tục đổi điện thoại.

6. Mr Hòa

Mr Hòa Member

chắc số bác nhọ. như e ở hải phòng hay ra cái shop minh hoàng mobile đổi bn máy cũng đc. từ chủ đến nhân viên đều nhiệt tình đổi. sướng vc ra :D :D :D

skyfire thích bài này.
  7. skyfire

skyfire New Member

Làm ăn có uy tín như thế thì mới có khách

8. Mr Hòa

Mr Hòa Member

do bác nhọ thôi. bác cứ hôm nào xuống ấy mà mua thử thì biết. thế nên e mới hay rủ người nhà ra mua đấy bác :laugh: :laugh::laugh::laugh::laugh:

skyfire thích bài này.
  9. skyfire

skyfire New Member

cám ơn bạn đã chia sẻ, chắc cuối tuần này mình đi mua máy khác, dùng cho đỡ ức chế

10. Mr Hòa

Mr Hòa Member

đúng r bác ạ. dùng cái hàng khốn nạn nó ức chế lắm

skyfire thích bài này.
  11. nhan1431

nhan1431 Active Member

chắc bác mua nhầm hàng móng cái dựng lại vỏ rồi.lần sau mún chơi hàng 100% korea thì pm mình nhé....bên mình hiếm hàng like new.nhưng cam đoan 100% từ korea về.tụi lái toàn lấy lại bên mình thay vỏ lại bán như mới.hehehe.

skyfire thích bài này.
  12. Mr Hòa

Mr Hòa Member

khiếp cái bác này ở xa lòi ra

13. nhan1431

nhan1431 Active Member

ship tới tận ass. ko xa đâu pass;););)

skyfire thích bài này.
  14. Anhh Dũngg

Anhh Dũngg New Member

khiếp cái bác này ở xa vãi ra. tận tphcm thì qua xem sao đc. e nghe lời bác kia sang minh hoàng xem cho gần. đang tính thay đổi không khí một tí cơ mà xa quá. e cũng hay mua ở minh hoàng. thấy giá ở đấy ổn định hơn các chỗ khác ở hải phòng, dùng thấy cũng tốt, chưa lỗi j trừ những lỗi mà e nghịch :v. còn lại thấy khá yên tâm

skyfire thích bài này.