Cảnh báo anh em dùng pin lỗi g3cat6

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi ProReturn, 6 Tháng hai 2016.

1. ProReturn

ProReturn Active Member

Các anh em nào có dùng g3cat6 đã và đang bị lỗi pin không đủ nguồn bao gồm : không boot được vào hdh, restart liên tục, tới logo lg là khởi động lại, báo pin quá nóng phải khởi động lại, cắm sạc báo hình viên pin empty và mũi tên tròn, máy báo pin không hợp lệ vv..vvv thì nên bỏ ngay viên pin đó nhé. Hoặc sử dụng phải có sự giám sát.
    Trường hợp mình vừa bị mới cách đây vài phút nên viết bài cảnh báo anh em.
    Tình hình là tối qua cắm sạc (pin lỗi phải cắm sạc mới xài được) chơi game HIT cho nó auto xong ngủ quên, nãy vừa mở mắt ra thì thấy cái máy nó đang ở logo lg, góc trên bên phải khoảng 1/4 màn hình bị loang màu kiểu như chảy keo hay bị loang nước vậy, hoảng hồn cầm máy tháo pin thì eo ôi, nó nóng cả ngàn độ chứ không ít (nói vậy để các bác nghĩ nó nóng cỡ nào) đến nỗi mình không cầm lâu trên tay được. Cục pin cũng nóng như vậy. Xác định là tiêu rồi, thế nào cũng hư màn hay đại loại là hư phần cứng bên trong rồi. Để đó khoảng 10p cho nó dịu rồi mở thử, may mắn thay mọi thứ vẫn như cũ. Mừng ghê, vết loang ố cũng hết luôn. Mà chắc cái máy nó restart từ tối đến khi mình thức...cũng phải cả ngàn lần có, vậy mà không die phần cứng...không ngờ g3cat6 cũng khá trâu...
    Cũng may là nó không gây cháy nổ gì, thôi thì quăng luôn 2 cục pin vậy. Anh em cẩn thận dùm vấn đề này nhé !!!

Last edited: 6 Tháng hai 2016
  2. lemonade747

lemonade747 New Member

Mợ nó nổ cho thì bây giờ chắc bác đang ở đâu. May cho bác, giờ chăc mình cũng hạn chế vừa sạc vừa chơi

ProReturn thích bài này.
  3. cuongbriapp

cuongbriapp Active Member

cảm ơn đã chia sẻ, tốt nhất ko nên sạc qua đêm hoặc sạc mà ko giám sát.

viendotu and ProReturn like this.
  4. ProReturn

ProReturn Active Member

1 lần và mãi mãi không bao giờ cắm sạc qua đêm với pin lỗi các bác ơi. Chắc giờ tắt máy cắm sạc quá, chứ để hoạt động qua đêm vừa cắm sạc thì nó bị giữa đêm thì bỏ xừ. Xin các anh em lưu ý vấn đề này nha, không khéo lại lên báo. Mình nhớ lại mà hoảng quá, nằm nệm với các đồ dễ cháy mà may là không xảy ra điều xui xẻo...
    Mình có 2 cục PIN THEO MÁY bị các lỗi như trên, RIÊNG VỚI G3cat6 thấy nhiều bạn bị lỗi pin này nên CẮM XẠC QUA ĐÊM CHỊU KHÓ TẮT MÁY CÁC BÁC ƠI. PIN ZIN HAY LÔ GÌ RỦI RO BỊ TRONG ĐÊM THÌ XÁC ĐỊNH...

5. HuỳnhPhong123

HuỳnhPhong123 New Member

bác chơi game gì mà 2 viên pin ko kịp sạc ghê vậy trời ,từ khi e xài g3 cat6 chỉ cắm sạc pin có 1 lần để thử thôi ,còn nhiêu là sạc rời rồi thay vào ko

6. tai pyn

tai pyn New Member

Máy e hôm qua dang quay phim thi bị tình trạng giốg như vạy, tới h vẫn chua mở nguồn đc, phải thay pin mới dùng dc hả các bác

7. phnha2003

phnha2003 Member

Nếu 2 cục đều bị thì nghi là máy có vấn đề áh, chứ sao mà lỗi cả 2 hay vậy. Có khi nào chỗ bán tráo pin lô cho bạn hết ko

8. buymoney

buymoney Member

Kiểu này chuyển sang dùng htc thou, nhà em 3 cái g3 ...cũng bị tình trạng nóng quá khởi động lại. Không ổn rồi

ProReturn thích bài này.
  9. thanhdo96

thanhdo96 New Member

Pin con này chán thật đấy. Đang dùng bt bỏ ra chụp vài cái ảnh tèo luôn quả pin. Đắng :(

10. ProReturn

ProReturn Active Member

Đâu có, lúc mua xài ngon lành, bị từ từ, từng em 1 ra đi...mà mình để ý là chỉ từ lúc up rom chọt choẹt mới bị. Chứ lúc mua mình để bà xã xài cũng gần 2 tháng không sao, đến khi mình vừa xài được 1 2 hôm, up éc rom loạn xạ xong là tèo pin. Lần lượt theo nhau ra đi, đành phải mua pin linh kiện xài đỡ. Cơ mà pin linh kiện xài cũng ổn, có hư cũng đỡ tiếc các bác ạ. Các bác nào muốn test pin thì mở antutu test hoặc mở camera quay video chừng 1p xem có bị restart không, nếu có là xác định đi nhé.

11. Thế Giới Ảo

Thế Giới Ảo Active Member

Mình nghĩ do đt bị lỗi nguồn các bác ah. Nó ăn pin dần dần. Chứ sao mà lỗi pin như thế đc. E cũng bị y chang vậy. Bảo thợ kẹp nguồn vào đt thay pin thì cũng k lên. Nó bảo do lỗi ic nguồn. Mà e cũng nghĩ thế. Pin ms mạnh nên nó trụ đc, nhưng e nghĩ r cũng bị tèo thôi. Haizz

12. CT Nguyen

CT Nguyen New Member

Em cũng vừa bị mấy hôm tết vừa rồi. Đang dùng ngon máy tự động restart rồi cứ load đi load lại ở logo LG. Bật được lên thì % pin tụt thảm hại, xong dùng 1 lúc thì tự tăng. Đến hôm nay thì không bật được lên luôn, bắt buộc phải cắm sạc mới dùng được.

Các bác có phương án nào xử lý hoặc địa chỉ mua pin cho F460 không? Em đang cần gấp vì chuẩn bị đi làm rất cần điện thoại. Em ở Hà Nội.

13. ProReturn

ProReturn Active Member

Vậy thì bác phải dành 1 2 tiếng dạo các web buôn bán rồi. 5giay nhattao bán nhiều lắm...