Cảnh báo anh em máy đã có D802 hàng dựng (có video)

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi 3t store, 21 Tháng bảy 2014.

1. 3t store

3t store Active Member

Cách đây khoảng hơn 1 tuần mình có nhận sửa máy D802 của bạn fireghost13 ở topic này: http://lgviet.com/forum/threads/cac...loi-man-hinh-do-loi-tren-main-co-video.23950/. Tình trạng máy là loạn tất cả màn hình cảm ứng, không thể vào recovery bằng phím cứng. Tháo máy kiểm tra thấy là lạ do D802 dùng màn hình cảm ứng có socket cảm ứng ngắn nhưng máy này lại dùng socket cảm ứng dài như của F320. Thay thử màn hình F320 vào không lên màn hình. Sau đó xem kỹ lại phát hiện máy là D800 nhưng imei đã được thay bằng imei của D802 nên bạn ấy up rom của D802 nên bị brick. Sau khi khắc phục lỗi xong mình bận sửa máy nhìu quá nên không kịp cảnh báo anh em. Đến hôm qua thì thấy có thêm bạn Trần Đức Huy cũng dính lỗi này nên chia sẻ video clip cho anh em. Nếu bị tình trạng sau khi up rom xong mà bị loạn cảm ứng thì các bạn tháo máy ra như trong clip và kiểm tra trên main xem máy mình là model j` để up lại cho đúng bản là fix được lỗi nhé

2. luckystartgo1

luckystartgo1 Active Member

1 sự thật ko tưởng :geek::geek:

3t store thích bài này.
  3. noname111

noname111 Active Member

đã like cho bác chủ. sao trên thế giới lại tồn tại thể loại như vậy? có cách nào để phát hiện IMEI 802 dựng 800 mà không cần mở máy không bác chủ

3t store thích bài này.
  4. 3t store

3t store Active Member

hiện tại mình chưa thể nghĩ ra giải pháp khác ngoài việc tháo máy nên mới là clip hướng dẫn mở máy cho anh em kiểm tra đó bạn à

5. noname111

noname111 Active Member

vậy thì hết tránh được rồi vì khi tháo máy là mất bảo hành luôn. hình như bác fireghost13 mua hàng chính hãng bên cellphones bị dính phốt dựng. quá nản! sẵn tiện bác cho em hỏi là em cắm sạc chính hãng lg vn nhưng máy nó báo Sạc chậm, nhưng thời gian sạc đầy pin là đúng chuẩn thì nó bị lỗi gì vậy bác?

Last edited: 21 Tháng bảy 2014
  6. 3t store

3t store Active Member

Nếu thời gian sạc chuẩn và thời gian pin chờ mà ok thì mình nghĩ bạn có thể up lại rom thử xem sao. Theo mình có thể là lỗi hiển thị của batterystats :):)

7. noname111

noname111 Active Member

em dùng rom gốc bác ơi. nếu để chế độ máy bay thì để 24h nó mất 1% pin, còn để bình thường không dùng gì mà nó hao pin lắm bác. 30h mà nó mất 10% pin

8. anhtu123

anhtu123 Member

mình nghĩ lúc mua để rom gốc tesst antutu là ra chứ nhỉ

9. 3t store

3t store Active Member

thực sự là chất lượng gia công của Lg khá tốt. Nếu máy bạn là Sky hay HTC thì mình nghĩ có thể là máy bị chạm công suất sóng nhưng đằng này là G2 thì mình chưa thấy máy nào chạm công suất cả. Dĩ nhiên vẫn có khả năng hư công suất vì trước đây F160 cũng bị nên mình nghĩ bạn nên mang máy đi bảo hành đi chứ máy đã bệnh thì phải sửa đừng cố dùng kẻo em nó ngủm thì mệt lắm. Không phải mình vơ đũa cả nắm nhưng nhìu cửa hàng luôn thoái thác trách nhiệm bảo hành nguồn cho khách, đến khi máy mất nguồn thì lại xảy ra cự cãi không hay đâu :roflmao:

10. 3t store

3t store Active Member

test Antutu benchmark chỉ ra thông số điểm đánh giá chuẩn còn tên model máy thì không chính xác đâu bạn

11. noname111

noname111 Active Member

em nghỉ là do nó là con d800 mà sim em nó sẵn 3G nên nó tụt pin nhanh vl dù em đã tắt dữ liệu di động rồi. con d800 rom gốc thì không chọn được sóng GSM. dù sao thì em cũng đã quyết định chia tay em nó rồi. dùng hàng LG mà cứ lo lắng trăm bề như này thì rõ mệt. chắc trở về với em Nokia cho nó an tâm

JimmyLin thích bài này.
  12. JimmyLin

JimmyLin Member

Em sau khi tham khảo, tính đổi gió qua G2 nhưng thôi cạch luôn thằng LG, về lại cái máng lợn SS cho an tâm. Tính đổi gió mà bão lớn quá, ngủm luôn thì mệt :laugh:

13. noname111

noname111 Active Member

samsung thì thiết kế võ nhựa nhìn xấu dã man luôn. nhưng quyết định cạch LG là hoàn toàn chính xác rồi

14. 3t store

3t store Active Member

mình hỉu là bạn chịu nhìu thiệt thòi nên bạn cảm thấy ức chế và căm ghét hàng Lg. Thật sự rất đáng tiếc. Có điều máy G2 không tệ như trong ấn tượng của bạn đâu. Ông bà ta nói của bền tại người chỉ có điều trong thời điểm hiện nay ngoài người dùng biết giữ thì còn phụ thuộc vào người bán nữa bạn à :mad:

thanh xinh thích bài này.
  15. hoalang

hoalang Well-Known Member

ss trâu bò ,màn hình ít bị như G2

16. 3t store

3t store Active Member

hide in the cave would make you safe, but follow the light make you feel alive :D:D

17. hoalang

hoalang Well-Known Member

sự thật là anh em dùng G2 bị hư cảm ứng nhiều ,trong đó có mình đây dùng dock sạc máy và dùng rất kỹ vẫn bị hư cảm ứng sau 7 tháng sử dụng

18. noname111

noname111 Active Member

bác nói đúng. giờ của bền là do người bán nhiều hơn. con nokia cảm ứng của em rớt không biết bao nhiêu lần mà không nhầm nhò gì, thậm chí bị nước mưa vô ngập màn hình mà vẫn sống tốt sau 4 năm mà chưa 1 lần đem sửa. có lẽ do nó là hàng chính hãng do fpt phân phối. lần đầu qua android mà em bị dính phốt thằng LG nên thấy ức chế

19. JimmyLin

JimmyLin Member

Yup, I like the design and funtion of G2, deep in my heart still want to buy G2, but money is getting more and more harder to earn, so safe is a smart choice in this situation :D

3t store and noname111 like this.
  20. noname111

noname111 Active Member

thì nguyên nhân thằng LG liệt cảm ứng là do lô hàng bị lỗi. vậy mà vô số thành phần nói do sạc, cáp. chắc họ là người bán