cần các bạn giúp đỡ root và recovery LG isai L22 mạng Au

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi zxznguyenhao, 7 Tháng mười hai 2014.

1. zxznguyenhao

zxznguyenhao New Member

Xin chào các bạn và các mobder. Mình đang dùng máy Lg isai L22 mang Au. Máy mình mua đã là rom 4.4.2 v20d. Đã đọc hết các diễn đàn mà giờ chẳng hiểu lên bắt đầu từ đâu để root và nạp recovery cho em này. Hiện tại trên diễn đàn nhiều hướng dẫn quá làm mình mông lung không biết làm thế nào. Mình đã dùng qua Lte1.2.3 va e975 giờ là em này. Mong ae giúp đỡ. Dùng androi mà không root va nap recovery

2. tinhchuoi

tinhchuoi Member

Cái chính là bạn muốn làm gì?
    1. Muốn cài cook chơi: cook thì 4.2.2 hay 4.4.2?
    2. Muốn chơi 4.4.2 chính hãng chỉ root và xóa app Nhật thôi?

3. zxznguyenhao

zxznguyenhao New Member

Vâng cảm ơn bác đã hồi đáp. Đúng là em giờ chỉ cần root và xóa app rác của Nhật thôi. Vì bản rom em đang dùng là stock thấy mát máy và rất ổn định. Còn cài recovery là để đề phòng lúc em dùng rootexploxer để xóa app nhật nếu có vấn đề gì thì em flash bản rom miui trên nền stock 4.4.2 dan zip dang de tren thẻ nhớ. Tất nhiên là em rất mong bản saphinx v2 cua hoangnova. Nói thật là hiện em đang sống bên nhật mới qua được 3 tháng các bác thích chơi dòng này hay dòng khác em ship về cho

4. tinhchuoi

tinhchuoi Member

Bạn ở Nhật xài g2 isai vậy cứ để app Nhật sử dụng. Xóa làm gì?

Còn nếu bạn muốn root thì làm theo hướng dẫn của trang này
    http://lgviet.com/forum/threads/huóng-dãn-root-isai-tren-4-4-2.21058/
    Trong dó hướng dẫn rất kỹ, nhớ là làm theo dùng hướng dẫn đọc kỹ fần CÁC VẤN DỀ THƯỜNG GẶP. mình nghĩ nếu vấn đề tiếng việt của bạn không thành vấn đề thì bạn sẽ hiểu.
    Trong đó cũng xóa app Nhật bằng tool Vn 1.3.
    Sau đó dùng cái này là có recovery
    http://lgviet.com/forum/threads/twrp-recovery-cho-lg-g2-isai-chi-danh-cho-4-4-2.34180/
    (PS: thanks các bác đã tạo ra và đóng góp trong 2 cái link mà em trích dẫn cho bạn nì nghiên cứu)
    Còn cái vụ ship hàng là sao? Bạn xách tay về hay bay hay cảng về? Chi phí đội lên bao nhiêu so với giá mua? Mua hàng user hay hàng new của shop bên Nhật?
    Mình tính mua hàng user thôi nhưng user 99% ah, vì xách về VN nên kô cần bh.

Last edited: 8 Tháng mười hai 2014
  5. zxznguyenhao

zxznguyenhao New Member

vâng em đã đọc rất kỹ.cho em hỏi thêm chút thế máy em đang ở 20d roi co dung luon duoc tool root vn khong ah

6. tinhchuoi

tinhchuoi Member

không dc. fải về KDZ 20C rồi tot cái 20c Mod, sau dó update ota lên 20D
    Sau đó root roi cài explorer root tự xóa app Nhật, cài recovery chi dành cho 4.4.2

7. atulaluan

atulaluan New Member

Ua seo minh dang bai k dc may bac...giup minh voi

8. trungte78

trungte78 New Member

Cho minh hoi voi,vi moi sai nen kg biet gi.minh dang sai g2 docomo dc 2thang rui,luc dau sai gac la ok nhung gio tu nhien sac pin lau wa chung,luc sac thi mang hinh nong hon phan sau cua may.binh thuong sac 2,5 giờ la day con bay gio co khi 5,,6 tieng moi day.ai biet chi minh voi

9. zxznguyenhao

zxznguyenhao New Member

Vay la em hieu roi phan van o cai cho nay day. Ma cung noi luon ve cai vi ship may. Ben nay ls may 99% thoi bac ah. Sony z1,2,3 co tat phi ship thi hoi cao nhung ve den noi cung con re hon cac cac muc ben do ma hang lai chat.

10. tim333

tim333 Member

Mua g2 isai xài nhé :)