Cần các cao nhân, thợ thuyền đoán bệnh ạ!

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi vietanhlecong, 10 Tháng một 2015.

1. vietanhlecong

vietanhlecong Member

Tình hình là bạn em nó đưa cho con máy bị treo Logo, chết cứng luôn. Vẫn vào được Download Mode, khổ nỗi là nó bảo là bị hỏng cổng USB. Không sạc được
    E phải mang đi sửa hộ nó :(. Sửa mất 50k về cắm sạc vào thì OK, lên logo rồi, vào KDZ Mode thì cắm vào máy tính không nhận (không có tiếng "Tích tinh" khi cắm vào PC như mọi khi e hay chạy con máy của mình !? )
    Cao nhân nào cho em hỏi hiện tượng đó có phải lo do thợ thuyền gà không sửa được phần kết nối USB vs PC không? Vì e nghe nói cái cổng này có 4 chân hàn? (Vì e sửa ở quán cạnh trường, nhìn tay nghề có vẻ không ổn :( )
    Hay là do thế nào mà không KDZ được ạ? Mong các cao nhân chỉ giáo ạ :(
    P/s: E máy của e thì vào Download Mode cắm vẫn có tiếng kết nối vs PC, cùng một con PC cắm máy kia vào thì chẳng cơ tiếng gì luôn ạ

2. thinh178

thinh178 New Member

Nếu ko nhận thì đổi cab, hoặc chưa cài driver, còn nếu ko đc nữa thì bung ra lấy main bị treo lắp wa main bạn đi rồi kdz lại, xog gắn lại, tại vì mạch chân sạc rời main mà, theo lời bạn nc thì bạn có 1 con g pro vs thêm 1 con của thằng bạn nữa mà phải ko?