Cần Chỉ Giáo, Xin Đừng Ném Đá

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi nhanlgg2, 17 Tháng ba 2015.

1. nhanlgg2

nhanlgg2 New Member

Hic, xin chào mọi người. Từ bấy lâu nay, hai mươi mấy năm rồi, em ra giang hồ với chỉ độc cái đen trắng trên tay. Tết vừa rồi em gom lúa dành dụm được chút tiền quyết lên đời cái smartphone cho gái nó khỏi khinh. Và em quyết định kết hôn với em LG G2 LS980 Sprint. Nói chung em thấy máy xài cũng ổn lắm, mỗi tội có cái tật cứ hỏi em update cái firmware ZV7 gì đó, em quen thói update trên máy tính nên cứ vô tư update luôn. Mà chả hiểu sao em update rồi mà nó cứ hỏi đi hỏi lại hoài, tính ra em update cũng có mỗi cái file đó chắc cũng cả chục lần( do em nhìn không kĩ nên cứ tưởng lần update sau mới hơn lần trước ^^). Sau này em lên đây tìm hiểu mới biết cái đó là lỗi của LS980. Nghe mấy pro nói up rom thì hết cái vụ đó. Mà em vốn chỉ là con gà công nghệ, nên cũng chả hiểu up Rom là sao thế nào. Em tìm hiểu thì thấy có nhiều bản Rom quá mà toàn là các thuật ngữ khó hiểu như flash, tot, wipe... Vậy các pro cho em hỏi cái g2 em dang ở android 4.2.2 phiên bản ls980zv7 thì em có thể up lên rom nào ạ. Em thấy có mấy bài hướng dẫn up rom cho g2 mà không biết cái link nào là dành cho cái lg của em (e thấy có pro nói muốn up rom thì phải đưa zv7 lên zvc ko biết đúng ko). Trên đây là câu hỏi rất gà của 1 con gà, mong các bác đừng ném gạch e. Trường hợp căng quá các bác biết chỗ nào có up rom cho g2 gần ngã tư thủ đức chỉ giúp e cũng dc ạ

2. quynguyen

quynguyen Active Member

http://lgviet.com/forum/threads/top...ck-rom-root-recovery-tong-hop-rom-cook.16884/ vào đây tham khảo nha bạn, nhớ đừng vọc khi ko hiểu biết :D. Con này diễn đàn ít hổ trợ, chịu khó tìm thêm bên XDA

nhanlgg2 thích bài này.