Cần giúp đỡ cách flash rom V7 cụ thể !

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi lengangv, 20 Tháng năm 2014.

1. lengangv

lengangv Active Member

Em ở nhà quê mới lên :((
    Mới bán thóc mua con GK và đang dùng VDT V6.e mới tải cái V7 về nhưng ko bít làm thế nào để flash rom.Ai có lòng tốt xin hướng dẫn e 1 cách cụ thể nhất,có hình ảnh minh họa càng tốt!
    Lưu ý là e mới dùng đt ko bít j,nên giúp e cả cách vào chế độ flash (hay download mode j đó) luôn nhé! E cám ơn trước !!!!! Screenshot_2014-05-20-15-05-43.png Screenshot_2014-05-20-15-05-46.png

2. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác làm lần lượt theo các bước sau nhé. Bác coppy bản V7 vào bộ nhớ máy sau đó dow file recovery dạng apk về install vào điện thoại sau đó reboot vào recovery chọn install bản V7. Sau khi máy báo flash xong, bác quay lại recovery chọn 2 dòng wipe data và wipe cache. Reboot và hưởng thụ thôi ạ :D

3. lengangv

lengangv Active Member

đã làm y nguyên như bác @msmobile nói nhưng có điều là e wipe cả 3 cái.xong vào reboot thì nó treo logo từ chiều qua đến bh :(
    e đã tải file kdz K10F về và làm theo hướng dẫn của a VDT nhưng ko đc,nó báo đt không hỗ trợ nâng cấp phần mềm :((
    ai giúp e với,đt e thành cục gạch rồi

4. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác chạy kdz bằng tool gì ạ, bác chạy bằng lg uptestex nhé

5. lengangv

lengangv Active Member

Rảnh ko team vew giúp mình với !