[Cần giúp đỡ gấp] :( LG G2 D801 T-Mobile Màn hình bị mất cảm ứng 1 vùng sau khi update 4.4.2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi izziizi, 14 Tháng tư 2014.

1. izziizi

izziizi New Member

Tình hình là e có 1 chiếc G2 T.Mobile mã D801 người quen mang về cho, lúc trước chạy 4.2.2 thì dùng rất bt ko lỗi lầm j, mà từ khi update lên 4.4.2 thì dính lỗi về màn hình. Lúc đầu thì chỉ gõ 2 lần để tắt màn hình chứ ko thể mở đc, rồi sau đó vài bữa thì ko xài đc cảm ứng khoảng 2cm tính từ mép trên màn hình xuống, h e đang rất bối rối lko biết làm thế nào nữa, ko biết liệu có bị hư màn hình cảm ứng ko?? e đã tìm 1 số chỗ kiếm file kdz dạng "tot" để về thử rom gốc 4.2.2 mà tìm ko có chỗ nào post, có bác nào rành về vụ này giúp đỡ e với, e cảm ơn rất nhiều ạ :((( bác nào có link kdz 4.2.2 của D801 dạng "tot" thì làm ơn share cho e xin với ạ !!! rất cám ơn

2. izziizi

izziizi New Member

bác nào có thể giúp e với đc ko ạ :'(

3. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Mình cũng có 1 con như vậy, khả năng bị lỗi rồi.

izziizi thích bài này.
  4. izziizi

izziizi New Member

helpppppppppppppppppppppppppppppp plzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

5. mio012

mio012 Active Member

Bạn xác định là thay màn hình rồi

izziizi thích bài này.
  6. izziizi

izziizi New Member

ko phải máy bị lỗi màn hình các bác ah :( thỉnh thoảng máy vẫn hoạt động bình thường, bây h e chỉ mong có bác nào có link tải kdz dạng "tot" 4.2.2 của bản T-Mobile D-801 thì làm ơn share cho e xin với :(( e tìm mãi mà ko thấy link, nó chỉ có bản dạng file zip mà e ko biết cách làm, hic hic giúp e với ạ :( e có 1 bản dạng .kdz mà cái flashtools của LG bản 1.0.54 ko dùng đc nữa :( dù đã làm theo hướng dẫn rùi vẫn ko đc... bùn quá các bác ạ