Cần giúp đỡ máy F460S bị boot loop

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi motsach89, 14 Tháng một 2016.

1. motsach89

motsach89 New Member

Chào các bạn.Mình đang dùng con G3 cat 6 F460S.Mới up lên rom Radeon Maya 2.0 được mấy hôm,vẫn đang dùng bt thì hôm nay, lúc gần hết pin mình có shutdown để gắn quả pin mới vào thì khi khởi động lại bị boot loop. Tình trạng là máy lên được đến màn hình LG sau đó chuyển sang màn hình loading Android ,sau đó load được mấy cái thì khởi động lại.Lúc đó mình vẫn vô được Recovery nên mình vào up lại rom cũng ko được.Mình thử full wipe rồi cài rom bản thấp hơn là 1.8 vẫn thế.Mình wipe cả bộ nhớ trong vẫn bị.Mình điên quá quyết định KDZ.Sẵn có bản KDZ 6.0 mới down nên KDZ luôn bằng cái LG Flash Tool 2014 thì Flash Ok nhưng đến khi khởi động lại vẫn bị bootloop.Mình đoán có thể do up bản 6.0 ko được nên mình định Flash lại bản 5.0 hay 4.0 những cũng ko được nữa.Các bác cho cao kiến với thank các bác

2. steinz

steinz Active Member

Kiểm tra lại pin nhé. :)

Sent from my LG-F460K using Tapatalk

3. motsach89

motsach89 New Member

Mình cắm cả sạc rồi bác ah chắc ko phải

4. giải pháp android

giải pháp android Active Member

test cả hai viên pin xem sao, mình cũng mới gặp 1 con f460l bị phần cứng sửa không nổi, lâu lâu lên được vuốt vài cái là sập nguồn

5. motsach89

motsach89 New Member

Có bác nào có cao kiến gig giúp em không ah cứ lên đến chỗ loading android nó nháy nháy 1 lúc là boot lại hix

6. Đăng Nguyễn

Đăng Nguyễn New Member

Hầy...e cũng đang ở Radeon maya 2.0 đây. Hoang mang quá .bác thử TOT về gốc xem thế nào

7. boy_gentlemanly

boy_gentlemanly Active Member

Cái nầy do pin thôi mà. G3 cat6 nhiều em lỗi pin toàn chết bất đắc kỳ tử vậy. Mua pin hịn về phòng hỏng quả này thay quả kia vậy :eek:. Không cần chạy lại phần mềm đâu, tắt máy cho nghỉ ngơi rồi thay pin mới hãy bật, cứ bật cố thì lỗi sang phần mềm mất công chạy.

8. caophilam

caophilam Well-Known Member

thay pin , ko hết thì phần cứng , nếu cứng thì hơi bị chua