Hỏi Cần giúp đỡ về GK

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi haint.0102, 6 Tháng ba 2015.

1. haint.0102

haint.0102 New Member

• Ông anh nhờ mình chạy lại rom cho em GK. Mình tải Sphinx v3b final và dùng CWM wipe sạch sẽ xog flash thì phát hiện rom này phải cài = TWRP :(. Lỡ wipe sạch rồi nên đành copy TWRP vào thẻ nhớ thì CWM ko có chỗ flash từ thẻ. đành flash TWRP qua adb. Xong xuôi thì zô đc TWRP wipe lại thì đơ máy. Khởi động lại giờ máy cứ đứng ở logo LG. AI biết cách khắc phục chỉ mình với. Trc giờ toàn Sky nên chả biết j về dòng LG này cả. tks

2. Mr_Huy.CSC

Mr_Huy.CSC Member

Cái này b kdz lại rồi root cài rec twrp bt. Mình cũng bị 1 lần wipe system nhưng không copy rom vào bộ nhớ máy lên phải kdz lại.

3. haint.0102

haint.0102 New Member

LG có chạy rec từ fastboot như sky đc ko bác :3. em dùng sky nên chả hiểu j về LG cả

4. azion

azion Active Member

Chạy flashboot với điều kiện phải root rồi và dùng toolroot mà thoát rec,cài v3b mà cwm chỉ biết ngồi mếu thôi,vì rec cũ không đủ sức flash.......mục Gpro mà đem gk vào hỏi thấy vô duyên

5. haint.0102

haint.0102 New Member

Rất xin lỗi vì em đâu biết các dòng LG thế nào nên thấy mấy bài có cả F220k tưởng gom chung cả. Rất xin lỗi nha. Mod nào đi ngang qua move giùm em sag đúng box với. tks nhiều

6. azion

azion Active Member

Rom tuy chung nhưng phân ra nhiều dòng từ F310,F240,F220,E980 và E988,vấn đề lỗi thì bạn cứ kdz lại cho chắn ăn,nhưng kinh nghiệm của tôi khi kdz là về hẳn 4.1 cho dễ root,vì nền 4.4 rất kén root,máy dc máy không,rồi flash rec team vào+rom là ok,v3b nó hỗ trợ luôn từ 4.1,nên vì thế bạn không cần phải quay về gốc 4.4 chi cho khó root

haint.0102 thích bài này.