Hỏi Cần giúp mua điện thoại cho cháu

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi tomy28, 5 Tháng năm 2015.

1. tomy28

tomy28 Member

"Chào mọi người, mình tính mua cho đứa cháu mới học lớp 11, hôm giờ cháu đòi mua một cái smartphone để liên lạc với bạn bè hay giải trí thêm, cũng muốn mua cho cháu 1 cái cho bằng bạn bằng bè nhưng sợ mua mắc quá cháu dễ làm mất, mà loại rẻ quá thì chẳng có gì cho cháu chơi, em định mua cái khoảng 2tr cho cháu. Anh chị nào đã từng mua điện thoại cho con thì vào giúp đỡ ạ. Cảm ơn mọi người nhiều.
    "

oisusu thích bài này.
  2. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

bác ở SG thì mời bác ghé m cảm nhận xem thử nhé, tầm giá đó có lte2, prada, sky a830, samsung s2hd, grand...

3. quanhoca

quanhoca Active Member

Điện thoại tầm giá ấy bây giờ nhiều lắm, nhưng mà em thấy bác nên chọn hãng nào tốt chút chứ mấy hãng VN hay của TQ thì em cá nhân em dùng không ổn chút nào

4. oisusu

oisusu Active Member

Tầm tiền ấy tôi thấy mua cái LG cũng được, cháu họ tôi có đứa dùng cái điện thoại ấy, cũng chụp ảnh, chơi game đầy đủ các thứ.

5. quanhoca

quanhoca Active Member

Em thấy dù điện thoại giá rẻ nhưng cũng phải mua hãng uy tín chút, dù sao hãng lớn bảo hành cũng tốt hơn nhiều so với hãng không tên tuổi.

6. oisusu

oisusu Active Member

Mấy loại điện thoại có android dễ sử dụng, trước đây em cũng dùng một cái có windows phone hơi khó sử dụng, nhưng dùng android thấy khác hẳn

7. boysion88

boysion88 Active Member

Cháu tôi trước đây cũng dùng 1 điện thoại này, thấy cũng dùng được lắm

8. oisusu

oisusu Active Member

Với tầm giá 2tr mà chức năng thế này cũng được đấy

9. nani89

nani89 Active Member

Nhắc mới nhớ có con điện thoại LG G3 cũng ngon lắm các bác. Hồi mới ra mắt ở VN em phải chen chân đi ngắm cho bằng được. Cầm được trên tay sướng tê tái.

hung6061 thích bài này.
  10. hung6061

hung6061 Member

Nghe đâu em này có chức năng chụp ảnh rất chuẩn, con bạn mình cũng mới mua nên cũng chia sẻ dc một ít cùng bà con ;)Về thông số thì máy ảnh của G3 không có nhiều khác biệt so với G2, nhưng điểm đáng chú ý nhất là bộ phát laser hỗ trợ lấy nét. Đây là một cải tiến rất quan trọng trên G3, giúp máy ảnh lấy nét nhanh hơn. Khi chụp ảnh, đầu phát laser trên G3 sẽ liên tục phát ra các tia laser với công suất thấp, và dựa vào thời gian các tia này phản hồi sẽ tính toán được khoảng cách đến vật thể, qua đó lấy nét phù hợp

11. boysion88

boysion88 Active Member

Còn nếu k nua thi chọn Lumia 830 đi ban ơi, đảm bảo không làm ban thất vọng. Còn 1 sự lựa chọn nữa là Samsung Galaxy J (hàng nhật bản) nếu ban thích sự đơn giản, dễ dùng

12. nhatphong12

nhatphong12 Member

Nếu có vốn tầm rẻ hơn 6tr thì có rất nhìu sự lựa chọn cho bác ...chụp hình đẹp thì mình liệt kể các sản phẩm như sau ...iphone 4s,HTC one J,LG G2,samsung S4,.. mây con này tâm 5-6 tr LG. cònn thấp hơn tí lại có thêm : Sámung s3,lg G,GPro,SKY a87 3-4tr. còn nếu túi tiền vừa phải thì S3,lg G,SKY 87 là chuẩn k cần chỉnh. chúc bạn chon đc máy như ý..

13. nani89

nani89 Active Member

Hay là mình thấy LG G3 Stylus hợp với ý của thớt đó. Nhỏ em họ mình thấy nó chụp hình selfie bằng máy này k cần bấm nút gì cả, xòe tay rồi nắm lại là chụp được rồi . Khá là bá đạo . Với cả cái tính năng knock code, gõ nhịp để mở khóa màn hình cũng hay ho phết. Cầm em này ra ngoài đường, khối người nhìn nhầm thành con G3 nữa, tăng độ sang chảnh nhé .

14. quanhoca

quanhoca Active Member

Con L60 này bọn bạn em dùng cũng nhiều, điện thoại giá trẻ nhưng mà thiết kế khá đẹp mắt

15. hung6061

hung6061 Member

Cấu hình con này cũng được có thớt, giá thế này mà android 4.4, camera 5MP quay phim 480@30fps cũng ổn đấy chứ

16. oisusu

oisusu Active Member

Nói chứ ở tầm giá này thì theo ý tôi thì mua LG L60 cũng hợp lý đấy chứ. Em thấy dùng loại này cũng đỡ sạc pin liên tục, pin 1540 mAh nhưng do kích thước màn hình nhỏ, hệ điều hành tiết kiệm năng lượng tối đa, an tâm đi chơi khỏi lo về điện

17. tomy28

tomy28 Member

@Cho mình hỏi pin của LG L60 thế nào ? Hổi đó cũng hay xài lg mà pin chai ghê quá, ko dám xài lại. Ko biết có cải tiến j chưa2

quanhoca thích bài này.
  18. quanhoca

quanhoca Active Member

Pin lg bây giờ xài tốt nhé bạn. Từ hồi lên android pin được cải thiện hơn nhiều, kể cả dòng giá rẻ, tầm trung cũng như cao cấp

19. boysion88

boysion88 Active Member

Cấu hình đó của LG L60 với giá tiền thì cũng hợp lý mà, xét về phân khúc tầm trung thì không quá tệ. Cũng ngang với các điện thoai khác.

20. hung6061

hung6061 Member

Mình thik nhất một điểm nổi bật nhất của LG L60 này so với các máy cùng phân khúc chính là camera chính được trang bị có độ phân giải 5.0 Mp kèm theo đèn flash cùng với tính năng nhận diện khuôn mặt và chế độ chụp Panaroma rất đáng để trải nghiệm. Bạn sẽ không bị mất hình ảnh nào ngay cả khi với điều kiện thiếu ánh sáng. Ngoài ra, máy còn hổ trợ tính năng quay phim 480p. Camera trước thì không được chăm chút nhiều như camera chính, độ phân giải chỉ ở mức VGA. Khá thích hợp cho các cuộc gọi video call hơn là tính năng “selfie”. Với 2 camera này thì bạn cũng thoải mái sử dụng như một công cụ tốt ghi lại những điểm đáng chú ý của cuộc sống.