Hỏi cần hỏi về recovery của optimus g F180L

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi endnow, 20 Tháng chín 2013.

1. endnow

endnow Member

:sick: tình hình là mình đang dùng bản rom DEV-G1 của bác VDT nhưng sao khi vào recoverybawnhg soft reset có sẵn trong máy bị tình trạng là dùng soft này để tắt và reset máy thì bình thường nhưng vào mục recovery mode để khởi động vào chế độ recovery nhưng toàn thấy con robot nằm ngửa có chấm đỏ lòm thấy ghê quá, nhưng vào recovery bằng phím cưng thì bình thường, thế là thế nào vậy các bác, tại mới dùng con op G nên ko biết nhiều, trước dùng lte1 thì vẫn vào recovery bằng soft bình thường. mong mọi người giải thích giúp. :)
    p/s: bác nào có cách bỏ cái thanh google search và dấu + vậy, dùng file tiện ích kèm sẵn theo link rom thì icon trên màn hình bị mất dòng dưới với ưng dụng mà tên có 2 dòng, rất mong các bác giúp đỡ. thanks all. :inlove:

2. endnow

endnow Member

up các bác ko ai giúp minh sao. :sick:

3. hoanggiangsc

hoanggiangsc Active Member

gở quách cái đó đi vào thẳng biểu tượng rec rồi reboot rec còn ko thì phím cứng..khi nào cần flash mới cần tới nó mà..có dùng thường xuyên đâu.

4. endnow

endnow Member

:cool: là sao bác, biểu tượng rec ở đâu vậy, ấy chết ko gỡ được dùng nó để reset và shutdow mà, thế bác biết vụ xoá cái thánh search và dấu cộng ko bác ơi. :)

5. hothanhhuan

hothanhhuan Member

bạn pm facebook của mình mình gửi cho bạn file vào recovery chứ k vào recovery bằng cách đó được đâu bạn search mình trong fb là huanbh90@gmail.com nha

6. Giovotinh

Giovotinh Đột tử

minh cũng đang bị thế này chẳng up được rom nữa nản....bạn nào biế chỉ mình với phím cứng nó nào chế độ dowloand mode luôn

7. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

down 1 bản recovery khác về là xong , bản đó lỗi rồi , còn mún bỏ dấu "+" thì b úp rom khác nhau , rom mod stock nó chả thế .