Cần Review thật về Lg GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi ailopdiu4rever89, 2 Tháng tư 2014.

1. ailopdiu4rever89

ailopdiu4rever89 New Member

Em ở vùng xa xôi tính mua em nó mà chưa thấy bài nào Review chi tiết về em nó. Bác nào rảnh cho em xin ít thông tin với ạ.
    pin, cam, thời gian sd khi ol 3g wifi, game nặng.. . .
    P.s: Đang phân vân nữa em nó vs 870 bác nào tư vấn hộ em với ạ :)

2. Lost

Lost Member

M đã xài qua 870 và gk.gk hơn hẳn về pin và cam

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

3. liem

liem Active Member

Nen xúc g pro bn ah, gk rớt nhẹ cái là xác định, 870 thì chưa xài nhưng nghe nói hay lỗi điểm sáng :laugh:, ma gk mua nên test kỉ hay bị hở sáng or ngay con pin chay or ăn nguồn thì pin chỉ đc tầm 4h on :((

4. kienchc

kienchc Member

gk onlie 3g +game dc 4h là ngon rồi cậu,con việc rơi xuống thì nói thật là con nào cũng như con nào thôi,rơi chạm góc,lưng.. thì chả sao..nhưng 1 khi úp mặt xuống thì Gro` thì cũng quang tèo thôi

5. liem

liem Active Member

Gpro rơi thì thay màn thôi 600k, con gk rơi úp mặt giống z thì 2mil5 :laugh:

6. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Vote gpro . Hàn xẻng pin liền ức chế

7. optimus64

optimus64 Đột tử

theo kinh nghiêm sử dụng gk gần 1 năm thì mình có nhận xét về gk như thế này:
    1. pin khá tốt on creen wifi 5 giờ trở lên ! mình xài 1 ngày sạc 1 lần gần 1 năm nhưng ko thấy xuống pin.
    2. mặt trước khá đẹp.
    3. màn hình đẹp....
    còn nhược thì cũng có khá nhiều...mình vừa chia tay em nó do loạn cảm ứng. viền benzel quá mỏng nên rất dể biến dạng nếu bạn ko sd case, còn nắp lưng thì nếu ko dáng thì thôi rồi ln, 2 tháng là xước te tua, xuống màu vàng khè...cam thì con lg nào cũng xấu như nhau, nhạc thì ko có gì đặc biệt.
    P.s mình vừa qua G pro 1 tuần và cảm thấy xài gpro ưng ý hơn gk bạn à.

8. hungphat369

hungphat369 Member

Review thật à thật 99% đây
    cảm nhận của mình: máy đẹp ít nhất là đối vs mình, vuông vức sang trọng nhìn tới nhìn lui nhìn xuôi nhìn ngược thì em nó cũng đẹp rrrrang. ngời :v. Nhất là mặt trước đẹp kinh khủng, khi tắt máy màn hình đen tuyền, đều và mịn, tiếp đến là mấy cái viền xung quanh trông rất phê :D, còn mặt lưng khi đứng chung vs optimus g thì xấu hơn vì nó dày hơn, thô hơn tí, nhưng do xài flip cover nên mình ko qtam lắm :D lúc đem về ko có optimus g tháo flip cover ra nhìn mặt sau cũng khá đẹp :3
    Hiệu năng: tuyệt vời, các thao tác đều mượt mà, nhấn giữ icon lướt lên lướt xuống khắp màn hình chả có tí delay gì hết :D, cảm ứng 10 điểm bấm nát màn hình, benchmark trên 21k, chơi game bét nhè, mượt mà asphalt 8 đồ họa max khủng chơi ko giật hay lág, lướt web thơm ngon nhanh, wifi bắt ào ào mình đem lên trường xài wifi chùa của trường mấy đứa bạn bắt ko lại vì con gk này bắt wifi chuẩn, ít nhất là hơn g pro (đã đc chứng minh)
    Màn hình : đẹp, rộng, chơi game phê, xem phim thích lắm nhất là Japanese action video =]], góc nhìn ips rộng 179 độ nhìn ở cỡ 170 độ là thấy có ám vàng hoặc ám xanh nhưng ko ảnh hưởng gì hết,ngoài ra còn có công nghệ cảm ứng incell giống trên optimus g và iphone(bỏ 1 lóp kính giữa màn hình với cảm ứng ==> màn hình liền cảm ứng) để cho cảm giác chạm trên mh chân thực hơn, mượt hơn, ngon hơn :D nhưng mà đây cũng là điểm yếu của ẻm vì khi rớt nếu ko dùng flip cover rớt ụp màn hình xuống ==> hư màn hình ==> hư lun cảm ứng ==> thay hơn 2 củ
    Kích thước,thiết kế : vuông vắn, rất nam tính, khá To nhưng hợp lý đối vs 1 chiếc điện thoại, đối vs mình 5 inch trở xuống là ok quá 5 inch là pái pai ngay vì rất bất tiện, còn này bỏ vừa túi, cầm 1 tay vừa y, không mỏi lắm, thiết kế không mỏng cũng không dày ==> hi sinh vì cục pin 3150mah nên máy ko mỏng = đàn anh optimus g đc.
    Các tính năng phần cứng khác : cảm biến hồng ngoại để điều khiển tv,quạt, máy lạnh cái này rất hay mình sài suốt vì nhà có 3 4 cái tv, ko cần tìm remote cứ chỉa điện thoại vào tv bấm ầm ầm đc hết =]], ngoài ra còn có NFC, bluetooth cũng nhanh, hỗ trợ slimport để xuất hình ra tv, miracast xuất hình qua tv = wifi, móc đeo chìa khóa, ăng ten =]]
    Các tính năng phần mềm: Qslide, Qmemo, QTranslate, smart screen, smart video, vài cái cử chỉ copy samsung, điều khiển = 1 tay ........ nói chung cũng ko có gì đặc biệt lắm tính năng thì cũng giống samsung hết thôi như chỉ khác ở tên gọi :D
    Bộ nhớ: 16gb đủ xài hơn G vì có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài, mình cài tầm 15 game (có mấy game khủng như asphalt 8,six guns, dungeon hunter 4 ... + vài app là hết bộ nhớ. Vì đang cài rom vdt-v5 nên ms mua về chỉ có 9gb trống thôi, nhưng khỏi lo có app chuyển data game qua thẻ nhớ cài thoải mái chỉ sợ ko có tiền mua thể nhớ thôi :D
    Pin : pin liền ko tháo đc nhưng gởi cho cửa hàng vẫn thay đc nhưng bạn khỏi lo con này dùng công nghệ pin li-po nên sạc bình thường đúng cách thì tầm 3 năm nó mới giảm 20% hiệu năng của pin, theo mình thì máy nguyên khối có pin bền hơn, ổn định hơn mấy máy pin rời, vì pin rời người dùng thường tháo ra tháo dzo làm máy mất ổn định, dễ chai pin, lúc rớt thì pin văng một nơi máy văng một nơi rất lỏng lẻo và kém bền đó là ý kiến chủ quan của mình vì trước mình xài galaxy y thấy nó rất kém ổn định nhất là khoản pin luk ms mua về thì bt từ luk rớt máy pin nó như bị điên, còn nếu cần dẫn chứng thì cứ nhìn mấy siêu phẩm ấy như htc one, xperia z,lumia 1520, nexus 5 ....toàn pin liền :D nsx có mục đích cả :v à mà ko biết pin con này thế nào, mình nghe đồn trâu tró nhưng thấy cũng bt, mình xài như thế này đây ngày nào cũng vậy
    sạc từ 6h>8h30 tối là no pin (ngày nào cũng sạc như z vì 5h mình đi học về nhà), từ luk rúc sạc 8h30 đến đi luk ngủ thì thường chơi game và đọc báo lượt web bằng 3g liên tục lun nhé onscreen khoảng 1 tiếng rưỡi đến 2 tiếng, khoảng 11h mình để máy chơi nhạc 30' âm lượng nửa cây loa ngoài để ru mình ngủ :v, rồi để chờ tới sáng mai khoảng 6h z, pin dao động từ 85>80%, từ 6h sáng đến 6h tối mình xài để chơi game, lướt web 3gb khá nhiều cứ hễ mở máy là chơi game hoặc đọc báo, lướt web đến 6h tối là còn 15>20% pin rồi mình sạc :D
    tóm lại là thế này thời gian chờ 18 tiếng, 100%-->99% rất lâu chơi game hoặc 3gb 1h nó ms hết 1% đầu,còn các % còn lại rớt đều đều, độ sáng màn hình 30%, on screen 5 tiếng trong đó khoảng 2h30 chơi game 2h dùng 3g, và 30' vọc app, đủ dùng thoải mái 1 ngày :D
    rom : ít rom lắm nếu rảnh rỗi thix vọc vạch thì ko nên mua e này vì e này có rom đủ xài thôi, mà nói trước nha up rom càng nhiều máy càng đi bụi sớm đó =]] cái này là mình dám chắc 100% lun :D
    Giá cả : cũng vừa tầm đúng giá 6tr9 brandnew 5tr9 likenew :D mà nói trước mua đt hàn rớt giá ác lắm nghen =]] nhưng đc cái p/p rất ngon.
    Coi như là z đi đó là những nhận xét nhẹ nhàng của mình đối vs e gk này ngon trong tầm giá :D giờ m chỉ cầu mong nó lên kitkat thôi :D, mà mình nghĩ nó sẽ lên vì g, gpro lên nó cũng lên thôi

quangvinhbuhb, Vohuu and Lost like this.
  9. Lost

Lost Member

@hungphat369 nhận xét hay quá

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. ailopdiu4rever89

ailopdiu4rever89 New Member

Nghe tới cái khoản cảm ứng 2m5 là thấy run run r. Hay nghịch dại mà :laugh::laugh::laugh:
    Thế còn cam và Loa ngoài nghe nhạc thì sao @hungphat369 :D:D:D

11. hungphat369

hungphat369 Member

cam trước và sau rực và nét hơn G nhiều, ngoài ra thằng Gk,gpro còn được tích hợp tính năng tự động thông minh, chụp dual shot, VR panorama..... nói chung camera đẹp hơn g còn sky a870 thì mình ko test nên ko bik
    Loa ngoài thì lg nó ko mạnh lắm nhưng đủ xài, ko bao giờ to bằng mấy con nokia đập đá dù lỗ loa cùng kích thước nhưng loa gk vẫn ok trong trẻo, mở lớn ko rè, xếp theo thứ tự về loa ngoài thì : G<GK<Gpro (cũng ko hơn kém bao nhiêu đâu bác) à mà bác thix nghe nhạc thì xài tai nghe quadbeat ấy nghe banh lỗ..nhĩ luôn, tai nghe đó khá tốt khi so với mấy tai nghe đi kèm máy của mấy hãng khác, bass ko cao, treble tốt, hơi rè và dĩ nhiên là thua mấy tai nghe urbeat rồi =]], nếu thix nghe nhạc bằng loa thì mua loa di động (bluetooth,NFC) để nghe cho đã tội gì nghe loa đt.
    Loa đàm thoại hơi nhỏ đi đường thì hơi khó nghe :D

12. a121232

a121232 Active Member

dùng rom z lite 4 thì loa điếc tai luôn nhé :laugh: mà còn ấm nữa :D

13. Vohuu

Vohuu Active Member

Xác nhận dùng wifi nhiều thì gk bác ạ. Đang dùng gpro wifi rất yếu

14. ngocthanh91

ngocthanh91 Member

Wifi của con G cũng bt? E chưa thử Gk voi g pro