Hỏi Cứu em với các bác ơi, em nghịch dại quá :((

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi cuongkec, 29 Tháng chín 2013.

1. cuongkec

cuongkec Member

Em có đọc bài hướng dẫn fix mấy cái lỗi này:

Sau khi làm xong thì cứ bấm vào Contacs, Phone và Call Logs thì nó báo như này và bị bật ra luôn:

Unfortunately, Contacts has stopped.

Như vậy là sao ạ? em set sai Permission hay như nào hả các bác? giờ không vào contacts đc :((

2. cuongkec

cuongkec Member

Còn đây là lần nghịch dại thứ 2:

Do không vào được nên em lỡ nghịch xoá hết mấy cái file LGContacts3, LGPhone, SystemUI tương ứng có duôi odex gì gì đấy đi, giờ thì mất cả wifi lẫn sóng di động.
    Quẫn quá em lại Factory date reset lại nữa mới ngu chứ(xong vẫn lỗi Unfortunately, Contacts has stopped và mất wifi lẫn sóng di động)và vẫn còn Super User(tức là vẫn còn root), giờ ko biết làm sao, mong các cao nhân chỉ giúp :(À mà máy em là 4.1.2, F160LVd20.
    Giờ lỗi này có cách nào reset nó về default luôn permission của mấy cái file LGContacts3, LGPhone, SystemUI ko các nhỉ? hoặc có bác nào đang sài LTE2 bản giống của em ở HN ko em mang máy qua cứu giúp em phát :(

*P/s: Mà máy em không vào được Recovery bằng phím cứng lẫn mềm nhé, download mode thì được :(, nói chug ca này khó đẻ quá :((

3. supperchym

supperchym Active Member

Ko vào đc rec thì đích thị chưa có rec rồi :laugh:. Tìm cái topic cài rec cho lte2 làm theo để có rec rồi kiếm bản rom tương ứng flash lại, hoặc có thể kiếm 1 rom gốc dạng zip lấy mấy file đã xóa bỏ vô, wipe cache và dalvik cache là xong, kiếm rom chưa odex ấy để nó khởi tạo lại file odex. Máy ko có rec có thể wipe = rom toolbox pro hoặc v6 super change chạy = scirpt manager mục 31. Ngoài ra còn 1 số cách cao thâm hơn thì có cao nhân khác vào chỉ dùm bạn ấy nhé, bày tạm cho bạn chống cháy thôi, đang on đt khó tìm link lắm mới cả chuẩn bị đi ngủ mai đi đá bóng ==. Tốt nhất là cài rec xong flash bản rom khác cho nhanh nhóe, mấy cái fix chắp vá bỏ xừ.

hongle516 thích bài này.
  4. traivip0692

traivip0692 New Member

Vô dowload mode thì ngon rồi...kdz lại thôi

5. tutula1

tutula1 Active Member

Cài lại rec, up sling chiến thôi

Sent from my LG-F160L using LG Việt mobile app

6. cuongkec

cuongkec Member

Các bác cứ khuyên em cài lại REC nhưng khổ nỗi là bây giờ em đã Reset Factory rồi, mà sau khi reset xong thì wifi có bật được đâu, cứ bấm vào on nó lại off luôn (sóng di động thì không có)>>> ko cài được Root Explorer thì làm sao mà cài REC được đây ạ? nó khó là ở chỗ đấy :((

Mà không hiểu sao trước đó em đã Root máy và down cái lte2recovery-NEW, và cài nó báo Success rồi mà sao vẫn chưa được nhỉ? :(

Có bác nào ở HN không mang máy qua giúp em với, hic :(

7. cuongkec

cuongkec Member

Thanks bác nhiều, nhưng như trên em đã trình bày đó, ca của em khó đẻ ở chỗ là sau khi reset factory data lại nó đâu có bắt được wifi nên không thể vô google play mà down mấy cái tool như bác nói được :((((

8. nonamed

nonamed Active Member

Chắc là bác ko có máy tính nhỉ, mượn đt của ai đó down về rồi send qua bluetooth

9. daviespham62

daviespham62 Active Member

Recovery https://app.box.com/s/lirb6kz8msamaao1d0ch
    Root https://app.box.com/s/qepzq2q418xr0izfc88e
    tải bằng 3g dc ko, nếu ko dc thì mượn dt khác tải về

Gửi từ LG-F160K

10. cuongkec

cuongkec Member

Có máy tính thì cũng làm được gì đâu bác vì nếu có copy cái file đấy vào điện thoại thì cũng làm gì có trình quản lí file nào để cài đâu ạ? hay có cách cài mà em gà ko biết? mong các bác chỉ giáo tận tình vì tình tình là con này của em giờ càng ngày bệnh càng nặng, giờ còn ko vào được Downloadmode luôn, check IMEI & Baseband thì báo Unknown mới nhục :(((, không biết liệu chú LTE của em có thành cục chặn giấy nữa hay ko đây >"<

daviespham62: máy em mất Wifi, lẫn 3G mà bác :(, bác cho em hỏi nếu ví dụ gửi Bluetooth từ máy khác sang thì có cài nó bằng cách nào bác nhỉ? dùng chương trình nào của máy để cài ạ vì giờ máy đang ở Default Factory mà :(

11. daviespham62

daviespham62 Active Member

12. tuan1987

tuan1987 New Member

link có trên kìa, download về máy tính rồi cắm cáp copy thôi, cần gì wifi hay 3g.

còn ko dùng real apk leecher v1.3.5 để kiếm app

13. Tbkhanh

Tbkhanh Well-Known Member

Bệnh này KDZ đc là xong xuôi
    Giữ chặt 2 nút volume khoảng 3s r cắm cáp vào đến khi nào vào đc download mod thì thả tay ra 100% đc :D:D:D

14. cuongkec

cuongkec Member

Bác không hiểu ý em rồi, copy các file (*.APK) đấy vào phone đi đơn giản, ý của em là làm sao trên phone mà browse vào được các file đấy để cài mới là vấn đề, hic :(, bởi sau khi Reset Default Factory thì trên phone đâu có trình gì để view các file mà mình copy vào máy đâu???? (có 2 ứng dụng mặc định của JB 4.1.2 trên LG LTE 2 là Application Manager và Contents Mangager em đều thử hết nhưng ko xem các các file mà mình đã copy và máy, chả hiểu nữa >"< )
    Đang thử nôt cách cuối là cài qua 1 ứng dụng trung gian
    Real APK Leecher v1.3.5 mà bác vừa gợi ý cho em, không được nữa thì chắc bó tay :(

Tbkhanh: Downloadmod cũng chả vào được mới nhục chứ bác, em ấn đến lõm cả phím rồi mà có được đâu, hôm qua đc đúng 1 phát, giờ thì đến Downloadmod cũng tịt >"<

15. Tbkhanh

vậy là nút volume của bác hoặc chỗ cáp có vấn đề thật r
    bệnh này bắt buộc phải kdz mới lên đc IMEI để có sóng

16. cuongkec

cuongkec Member

Làm sao mà nút volume có vấn đề được khi mà em bật nhạc chỉnh vẫn rất ngon lành cả (+)(-), em nghĩ là do lỗi gì mà mình ko biết được thôi :(, chán quá máy vừa mua mà chưa dùng được tẹo nào :((, chỉ vì ham hố fix cái lỗi gọi điện, làm theo bác gì tren tinhte mà giờ thành ra thế này :(

17. Tbkhanh

xem lại chỗ cắm với cáp đi bác

18. cuongkec

cuongkec Member

cáp thì em vẫn để chế độ LG Software, nó vẫn nhận và vào bộ nhớ của máy bình thường mà :(, copy/cut/paste file ngon lành, có mỗi cái là từ trên máy thì ko view để cài được thôi :(

19. Luis Việt

Luis Việt Active Member

Có hỏng nhiều mới khá lên dc, khuyến khích tìm tòi tự sửa :laugh:

20. Tbkhanh

Thế này đi. Bác giữ 2 cái nút đó thật chặt xong cắm cáp đến khi nào vào đc thì thôi. K đc tháo cáp, pin lắp lại. Bệnh này n bắt buộc phải kdz