Hỏi Cứu ! F180L bị secure booting error ko mở đc nữa !

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi leonatez, 25 Tháng bảy 2014.

1. caophilam

caophilam Well-Known Member

Ko cần thiết vào recovery cắm cáp đưa đường dẫn cmd đến thư mục adb và gõ thôi . ko thì tối onl call mình hoặc inbox . mình team view thử xem . tải sẵn rom nhé . gói nền rom zip , kdz.

2. leonatez

leonatez New Member

mình cài xong adb rồi, gõ lệnh adb devices cũng đã nhận thiết bị nhưng lúc kdz thì lại báo là thiết bị chưa kết nối

3. leonatez

leonatez New Member

gõ lệnh adb reboot download thì máy khởi động lại rồi lại vào rec chứ ko vào download mode

4. caophilam

Đau đầu nữa rồi đây . khả năng cao phải đi nạp lại boot . nếu tối onl đc thì mình thử ko đc thì vác tiệm nạp boot thôi cậu

5. leonatez

leonatez New Member

vậy mấy giờ bác giúp mình được để mình canh giờ onl. Cám ơn bác nhiều nhé :D
    À mà có file kdz là được hay cần phải có gói nền thế? Mình down sẵn file kdz v30c thì gói nền nào được nhất?

6. Vietrap91

Vietrap91 Active Member

máy bạn bị vòng lập nó tự gọi lệnh vào rec rồi, anh hoangnova đã nói. dùng cái cwm loki thì ko dc format reset rồi mà, chỉ dc 3wip thôi, dùng rec đó rất nguy hiễm nếu ko cẩn thận, cái nữa là cái tội mấy bạn làm biến kdz khi chuyển rom này sang rom khác, cứ up nền này sang nền kia nên nó lỗi tùm lum, cái này chờ anh hoangnova fix kill cái lệnh vòng lập vào rec thì mới mong thoát dc cwm nhé. xài rec của anh hoang mà ko cẩn thận thì rất nguy hiễm.

7. leonatez

leonatez New Member

Mình bị dính vòng lặp từ trước khi format reset rồi. Vì trước giờ up rom chỉ 3 wipe thôi chứ chưa bao giờ đụng vào mấy cái khác cả :( vậy theo bác là đt mình die rồi hả :(

8. caophilam

Lại 1 người nữa . đúng ra ban đầu cậu ấy dùng file fix treo recovery là ok . nhưng đau lòng thay lại nghe bạn kia format system

Vietrap91 thích bài này.
  9. Vietrap91

Vietrap91 Active Member

chắc lên dĩa quá :sleep: đắng lòng thật :roflmao:

10. Vietrap91

Vietrap91 Active Member

chưa có die, chờ anh hoàng fix xem dc ko.. tiếp tục mò đi. mình chưa bị cái đó nên chưa mò tới..:oops:

11. leonatez

leonatez New Member

Bạn biết anh Hoàng ở đâu ko? Mình nghĩ nếu phần mềm ko sửa đc thì có thể đụng đến phần cứng chứ?

12. Vietrap91

Vietrap91 Active Member

Trên diễn đàn nak. Thì bác hoangnova ay. Ban qua topic rec cho 442 ko unlock bootloader ấy. Đọc sẽ thấy nhìu ng bị như bạn. Cách fix thì mình chưa bjk. Còn bug máy flash trực tiếp lên chíp thì chắc dc. Mà tìm dc chổ sửa mới là vấn đề. Nhìu khi lỗi của bạn chỉ cần fix 1 chút là xog, nhưng chưa tìm ra thôi. Nếu nhu ban đầu bạn dùng cái fix treo rec thì dc rồi.

13. leonatez

leonatez New Member

Mình qua topic đó chỉ thấy là ko đc format, nếu format thì adb sideload cái fix treo recovery là đc. Mình làm theo thì đã hết tự động nhảy vào rec rồi, mà chuyển sang treo logo @@ Vẫn ko cách nào vào download mode đc :(

14. Vietrap91

Vietrap91 Active Member

khi ban vao dl mode thì nó nhu thế nào, chạy vào rec ak, hay ko vào dc lun.

15. leonatez

leonatez New Member

Giờ dùng adb thì máy tính chỉ nhận được thiết bị khi điện thoại vào recovery thôi, nên mình vào rec trước rồi dùng adb reboot download, điện thoại tự thoát rec và khởi động lại, nhưng nó dừng luôn ở logo LG. Mình đánh liều kdz ở bước này luôn nhưng máy tính báo lỗi kết nối ko kdz đc nữa :(
    Ngoài ra nếu ko dùng rec thì nó chỉ treo cứng ở logo, nhưng cắm vào máy tính thì vẫn nhận đc thiết bị, tự động cài driver bình thường (trừ driver MTP ko cài đc). Tuy nhiên adb lại ko nhận thấy thiết bị.
    Nếu do format mà mất các file system để boot thì có cách nào dùng adb để copy những file đó lại vào đt ko nhỉ?

16. Hongphuc1992

Hongphuc1992 Well-Known Member

Còn vào đc rec sao ko flash lại rom đi bạn :)

17. leonatez

leonatez New Member

Vào đc rec nhưng chọn install from sdcard thì nó báo lỗi can't mount sdcard bạn ơi :(

18. Hongphuc1992

Hongphuc1992 Well-Known Member

Cái này mình cứu đc :)

19. DKkenny

DKkenny New Member

mình ở bh nè bạn. cũng gặp y tình trạng này mà ko có cách sửa?hix làm giúp giùm mình đc ko

20. Optimus-G

Optimus-G New Member

Bạn thử vào bằng cách tắt hẳn máy bằng giữ nút nguồn 10 giây. Rồi bấm giữ 2 nút volume, cắm cáp là vào down load mode, hoặc nếu vẫn chưa vào thì đừng thả tay vội mà tiếp tục giữ, rút cáp rồi cắm lại là vào đc.

Last edited: 26 Tháng bảy 2014