Hỏi Cứu máy em bị mất imei mà ko có root để restore

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi minh, 9 Tháng ba 2014.

1. minh

minh Active Member

Hix, mấy cao thủ vô cứu máy em với, máy em bản 180L đang sài trihuan v1, có cài ứng dụng nó kêu root mà em ko thấy supersu đâu cả, thế là em root máy lại thì nó bị mất imei. Trước em có cẩn thận backup imei theo hướng dẫn trong box, mà nghe nói bản L thì phải root mới restore được, em hết cách rồi, vô giúp em với, thanks ạ.
    p/s: Phù ừ, sau khi dành cả đêm restore imei và cài lại rom em đã thành công, sợ teo trym. Cũng lỡ post lên cầu cứu rồi nên bây h em làm được thì post lên cách của mình luôn để ai có bị thì vào đọc.
    Trước tiên điều cần thiết nhất là phải backup imei cái đã, BACKUP IMEI RẤT QUAN TRỌNG link http://lgviet.com/forum/threads/update-backup-va-khoi-phuc-imei-chi-danh-cho-g-va-g-pro.539/
    Th1: Khi bị mất imei mà còn root thì chép thư mục backup imei vào thể nhớ rồi restore lại là ok
    Th2: Khi bị mất imei mà ko còn root thì tắt nguồn đưa về download mode rồi kdz lại 4.0.4 rom v10 rồi root bằng ứng dụng của anh hoang link http://lgviet.com/forum/threads/huong-dan-root-may-lg-android-4-1-tro-xuong.11036/ rồi restore imei như bước 1 bt sau đó flashtood 4.1 ok.
    Công sức thức khuya khô máu của em chỉ có tí thôi mà l kdz với flashtoot 4,5 lần.

Last edited: 9 Tháng ba 2014
  2. Vũ Minh Phúc

Vũ Minh Phúc Active Member

chúc mừng bác đã cứu được e nó, hôm qua e cũng up rom lên 4.4 thử, up bị lỗi, chỉ vào được recovery, sau mày mò thì đưa được về download mode để kdz lại, tưởng nó bị brick rồi cơ( e mới bắt đầu dùng android được 2 tuần, nên còn gà lắm). Mà cái tool kdz phải chạy mấy lần mới được, 2 lần đầu cứ báo unpack bị lỗi, lần thứ 3 mới ngon lành. Hú hồn thật các bác ạ.

minh thích bài này.
  3. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

Kinh nghiệm lần sau cho các bác là để sẵn 1 rom test với 1 rom chính, có lỗi cũng quay về được khỏi mất công kdz làm gì cho mệt

Gửi từ LG-E970 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

minh thích bài này.
  4. minh

minh Active Member

máy em nó mất root luôn ko vào được recovery nên phải kdz, ko rành lắm.