cần giúp đỡ con g3 d855 lỗi khi up rom

Thảo luận trong 'Phòng khám phần mềm, lỗi rom, ứng dụng' bắt đầu bởi tuannhi, 23 Tháng chín 2014.

1. tuannhi

tuannhi New Member

như tiêu đề mình tập tành up rom con g3 từ 10a lên 10i thì nó đứng ở màn hình update software, giờ kđ, hard reset hay download mode đều ở mh như vậy. Mong được hướng dẫn huhu, ko biết nó có tiêu ko? Mình lo quá, mới tậu hơn 10 ngày nay thôi. Lỗi này có còn được bảo hành ko các bác, có cứu được ko ?

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Mang ra chỗ mua xem hỗ trợ thế nào đã bạn?

tuannhi thích bài này.
  3. tuannhi

tuannhi New Member

hồi chiều mình đem vô hãng lg rùi họ nhận máy và nói để họ chạy lại, theo bác sĩ có nghiêm trọng lắm ko ? Mình lo quá huhu

4. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Nếu vẫn còn vào được download mode thì khả năng cao là cứu được, yên tâm đi bạn :)

tuannhi thích bài này.
  5. tuannhi

tuannhi New Member

mình ko vào được download mode, ko biết ở hãng họ có cách nào vào được ko ? Trưa giờ mình muốn bệnh với nó luôn, kỳ này cứu được chắc ko dám dọc nữa quá, mình tưởng như con nokia n8 chết là cứu rất dễ ( trừ phần cứng ), ai dè mới chuyển sang androi mà bị bài học quá đắt

6. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

do bạn quá gà thôi chứ android bị cái gì mà ko biết hay chưa làm qua là dễ bị đơ lắm :laugh:

7. tuannhi

tuannhi New Member

đúng là mình quá gà, mới bắt đầu xài androi mà, hihi máy mình được anh ở hãng cứu lên lại rồi, ảnh phán cho 1 câu anh mà up bị lỗi nữa là ko bảo hành nhé. giờ tạch luôn ko dám làm lung tung nữa;)

8. tuannhi

tuannhi New Member

bạn có thể dẫn link hướng dẫn cách up rom chi tiết cho người mới sd giúp mình với, mình thấy nhiều bài quá mà mỗi bài mỗi kiểu làm mình hoa cả mắt, à mình xài g3 d855 đó bạn, hôm trước mình làm theo bài của bạn Quang Nhut up offline ấy tới lúc nó hiện bảng báo lỗi trên pc che cái cửa sổ bên dưới đang chạy mình tưởng ko up được nên rút cáp cho nên lỗi máy

9. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

mình ko xài g3 nên cũng ko biết góp ý thế nào, bạn nên inbox lão làng @hoangnova để biết thêm chi tiết
    p/s: có lẽ phải 1-2 năm nữa khi mà giá con này giảm mạnh thì cộng đồng mới phát triển

tuannhi thích bài này.
  10. tuannhi

tuannhi New Member

thanks bạn, mình sẽ từ từ tìm hiểu thêm ko dám vội nữa