Hỏi các bác cho e hỏi vu2 tí ạ

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi nguyenvu8485217, 11 Tháng sáu 2014.

1. nguyenvu8485217

nguyenvu8485217 Active Member

E có con vu2 kiểm tra thì máy có imeid trùng với tem vỏ đều là bản k sản xuất tháng 3/2013 nhưng vỏ máy chỗ tem wifi với tem góc dưới đuôi máy là bản l,nắp lưng cũng là l.chỗ 2cái lỗ cảm biến k đc tròn mà có dấu cạo nhưng méo k tròn.vậy máy này là máy dựng thay vỏ với cảm ứng phải k các bác?cái tem imeid trên vỏ có thể lột ra dán qua vỏ khác đc k ta tại máy e vẫn trùng imeid,tem imeid vẫn trơn bóng k nhăn nheo.
    Có 2tem ốc 1cái có chữ tàu khựa.
    Các bác test giúp e với.máy thì xài bình thường k bị gì hết.

2. cuongtaxi

cuongtaxi Well-Known Member

Down này check, LG Phone From, trên G Play

3. nguyenvu8485217

Cám ơn bác e check rồi nên có tình trạng như nêu trên

4. cuongvk

cuongvk Active Member

Hàng dựng. Dùng ok là được bác ơi. Ko vấn đề gì. Dựng là bt . mua dduoc hàng zin đâu có dễ

nguyenvu8485217 thích bài này.
  5. nguyenvu8485217

Thế mấy thương gia bán hàng xài rồi có zin k bác

6. cuongvk

cuongvk Active Member

Xloi bác . hàng tàu thôi làm éo j có hàng zin. Thay vỏ . thay màn . thay cảm ứng toàn hàng tân trang. Từ. Ip. Sky. Lg....
    Sự thật phũ lắm. Hôm rồi trên móng cái . bắt liền lúc cả mấy ngìn chiếc.
    Bác có láy mới mua thương gia mang qua e phân tích cho thế nào là dựng.

7. nguyenvu8485217

Ui.zậy sao thương gia nào cũng bao máy zin,nhập từ korea k ta?những hàng tân trang này những linh kiện đó của korea hay của china vậy bác.chất lượng máy tân trang thế nào bác có nên để xài k hay đổi cái khác bác?máy e xài khoảng 20ngày chưa thấy lỗi,k biết xài lâu có bệnh hoạn gì k.e hoan man quá

cuongvk thích bài này.
  8. cuongvk

cuongvk Active Member

Thường là main zin. Bên hàn họ dùng một con máy thường từ 6thang đến một năm là đổi máy mới.nếu bác đang dùng bản l chẳng hạn vẫn trong thời hạn 1năm ký hợp đồng. Nếu bác chán chuyển sang bản s thi bên nhà mạng s nó sẵn sàng ký với bác hợp đồng mới.tặng bac con máy mới và đền bù cho bác hợp đồng cũ
    Nó ko như vn mình đâu. Cạnh tranh vl luôn

Sự thật là trên thị trường sách tay sky lg ss 90 hơn % là máy tân trang qua trung quốc
    Hàng cắp nách đi bằng máy bay ít lắm .mỗi người chỉ một hai con thì không thấm vào đâu so với số lượng nhập lậu.
    Ae bạn bè con cháu e bên hàn nhật nhiều. Có gủi được con máy về ko đơn giản.
    Cá nhân nó hạn chế.
    Chỉ riêng đi theo đoàn của nhà nước thì nó ko kiểm tra gắt gao.còn mang về dduoc cả con amly hơn 20kg ngon lành

lautuoisong and nguyenvu8485217 like this.
  9. cuongvk

cuongvk Active Member

Vd con vu2 bên kia ký hợp đồng tháng tầm 8 10tr vnd miễn phí 10g 4glte hết xuong 3g dk 1 năm thi mây cho không. Còn mua dứt cung pai chục củ vnd mới dduoc con vu2
    Vậy máy mới 100% ở vn với 99% giá từ 3tr đến 6tr thi bác biet nó ntn roi pai ko a

lautuoisong and nguyenvu8485217 like this.
  10. nguyenvu8485217

Hèn chi máy e xuất xưởng 5/2013 mà đã thay vỏ với cảm ứng rồi chán vl.k biết là những lk như vỏ,màn hình,cảm ứng này của korea hay tàu nó làm ra luôn nhỉ?e định trả lại chịu lỗ vài trăm ngàn rồi kiếm thương gia nào tốt mua con khác,k biết đc k ta hay để xài luôn vì e thích cái mh 4:3này quá.con này e mua 3t rồi mà hàng dựng này mai mốt bán ai mua chứ thấy nó xài cũng tốt.k biết tính sao?

11. gin4

gin4 Member

Bác ở đâu e có con vu2 chuẩn hàn 100% ( ông anh cầm về cho)...nên chỉ có máy ko...nhưng e mua thêm sac lg zin cáp docomo của loc mobile....và thêm 1 dock sạc và pin nữa + flip ngoài...đang mún lên đời đây....0974266512

Gửi từ LG-F200K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

cuongvk thích bài này.
  12. cuongvk

cuongvk Active Member

Máy bác mua 3 cue nếu có đấu hiệu sau thì dựng 100% . tem sau pin sạch đẹp ko sước. Vỏ đẹp ko sước nhiều. Sương viền ben zen như mới. Tem quỳ như mới.
    Bác tháo máy ra xem số lô số ngày trên cọng cáp có sấp sỉ số ngày trên cáp angten wiffi ăng ten 3g 3g ngay đưới nắp vỏ ko.
    Xem ngày trên khung máy. So sánh với ngày check qua phần mềm. Đảm bảo bác xe tìm ra chỗ nào đã bị đựng lại
    Máy dựng nhubg dubgf ngon la dduoc. Ae dùng vu toan la vi thic nó ma bac. Có lẽ e ko đổi máy khác chỉ có lên đời thôi yêu vú mãi thôi

13. nguyenvu8485217

Máy e thì dựng chắc 1000% luôn rồi.vỏ l ruột là k ,k có tem quỳ luôn.k biết main còn zin k nữa,chỉ boăn khoăn k biết máy này xài đc bao lâu thì đổ bệnh.mới xài vu nhưng đã thấy thích e nó rồi.e ở tây ninh các bác ạ.con này xài 3g bị bóp băng thông cũng chậm như rùa các bác nhỉ.

cuongvk thích bài này.
  14. cuongvk

cuongvk Active Member

Đúng rồi bác ơi. Dung e này rồi quen cái 4-3 rồi .cầm con gpro chán nhìn nó sao sao ý. Dài quá
    Dựng thì dựng dùng yaamf nủa năm đến 1nam hỏng thi bỏ cũng dduocj .coi nhiw khấu hao .hao mòn .giá nó rẻ mà bác .chấp nhận thôi.
    3g bop bang thoobg thi khac j máy cục gạch đâu bác.
    Chuyển sang dùng vi na.tốc độ sau bóp 32kb/s cao hơn cái 7kb/s của viettel

15. nguyenvu8485217

Ui e nghèo lắm bác ơi.hỏng tiền đâu mua máy khác.hj
    Mà xài vu rồi cầm con khác chán bác nhỉ?
    Con vu2 xài rom nào ổn bác ,máy e đang xài sling ata v1.0

16. cuongvk

cuongvk Active Member

E đang dùng bản của ai cung ko biết. Bên của hàng họ cho. Dùng ok lắm. Có cả phím ảo. Bản này hình như làm cho của hàng bán máy. Mod trên rom goc thoi. Nhung dùng ok
    Đang dùng vu. Quen đổi máy khác ko muốn yis nào bác a

17. nguyenvu8485217

Máy bác bi lỗi main hay sao mà kiếm máy loạn cảm ứng mua zậy
    Cái đếch gì sau cũng dính thằng tàu khựa hết ta,công nhận cái gì nó cũng làm đc.
    Sao e thấy cái nắp lưng máy e bị thay rồi mà vẫn có đóng chữ made in korea ta?bộ vỏ này của china hay korea ta?

18. cuongvk

cuongvk Active Member

Tàu thì cai j nó chả lam được. Đến trứng. Hộ thốngtetên llủa máy bay còn nhái dduoc kia mà bac.
    Máy e lỗi kernel do e set cpu linh tinh nên trời nắng nóng nó hay báo nhiệt độ cao .roi tắt nguồn.
    E fix tạm thời giảm thiểu 90% rồi .nhung lâu lâu vào khu vực nào nhiệt độ tầm 35 độ là lai bị
    Lên 4.4 mới có kernel mới thì có thể khỏi. Hj

19. cuongvk

cuongvk Active Member

À nếu màu sơn trên cáu angten khác màu soqn trên khung viền và nắp lưng thì 100% vỏ máy dduoc sơn lại hoặc đánh bóng lại .tut lại rồi .dù chỉ khác biệt chút ít thôi.
    Hoặc đó là hành thay vỏ.
    Còn tem mác thì e khẳng định là 100% là làm lại dán mới vào

20. nguyenvu8485217

Hiện tại k có kernel nào thay thế hay cách khắc phục sao bác?trước e xài sky820 làm tum lum set cpu,đổi kernrel mà có sao đâu ta?lg sao khó chịu quá zậy