cac bác giúp e ve con e980 at&t,vs,huhu

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi duongchinh67895, 5 Tháng ba 2014.

1. duongchinh67895

duongchinh67895 New Member

Cac bac oi cho em voi,em vua mua con gpro e980 at&t ben style mobile 9b hang luoc dc 2 ngay,dung cai j cung on chi tru ko phat wifj dc va pin thi tut nhanh ko tuong,tinh trang pin dung chi dc do 3h,va neu tat het 3g di de ko mot luc pin lai nhay tu 10% len 13%,tren may van con cac ung dụng của nhà mạng at&t,bac nao biet cho em hoi,may cua e nhu vay co lam sao a,thankyou cac bac rat nhieu

2. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn Vietnam's Gsm Team

Thử chạy lại phần mềm xem sao bạn ạ hoặc không thử chạy lại rom khác :p

3. duongchinh67895

Vang e cung dang dinh nhu vay,nhung e ra cua hang cac anh ay lai bao dung ban room nay,kieu nhu ko muon up lai cho j,e xem trong may thj ghi la : android version 4.1.2 a

4. duongchinh67895

E cung ko biet lam the nao nua vi may van trong thoi gian bao hanh so ra ngoai up nho lam sao,ai biet chi em vs a

5. nickytun

nickytun Member

Máy vẫn còn bảo hành thì cứ đem ra kêu thằng kỹ thuật chạy lại ROM. cứ nói đúng tình trạng ra xem nó trả lời thế nào. Ép nó cài ROM khác cho mình. Còn ko thì bác đem về tự flash lại xem. Mình trc cũng vừa mua về nghịch thì bị bootloop do mới mua nên ngại flash lại rom nên đem ra kêu thằng kỹ thuật cài ai ngờ trình nó ko bít cùi ko mà cài 5t đồng hồ chưa xong cái Rom tức quá nên đem về tự cài luôn cho nhanh. hehe.

duongchinh67895 thích bài này.
  6. duongchinh67895

Thank bac,de may nua xem co bac nao o ha noi ko thi nho cac bac giup do,con qua do thi chang biet the nao hom gio e cung ep no nhung no bao cai ban tieng viet loi vs j ay nhat dinh no ko cai,

7. bnhchuong

bnhchuong Member

Bạn xem thử chỗ bạn 3G có ổn định ko? 3G ko ổn định thì pin tuột như uống nước ấy.
    Mình ngồi trong tòa nhà công ty onl 3G, chat viber với FB liên tục tầm 3h-3h30 là phải sạc, ra ngoài mạng ổn định là thấy trâu hơn ngay.
    Xài Wifi onl youtube xem film thì được tận 5h hoặc hơn nhé :D

8. duckienvfu

duckienvfu Active Member

còn cái vụ không phát được wifi thì fix là hết bạn nhé! mà gõ tiếng việt để anh em còn tư vấn :confused:

9. duongchinh67895

Vâng lúc nãy e có hỏi lại cửa hàng thì các anh ấy bảo để anh ấy tìm bản room,theo các bác thì nếu dùng bản tiếng anh pin được lâu mà chạy ổn định thì nên dùng bản room nào ạ,bác nào có post em xin với ạ,thank cả nhà.

10. nickytun

nickytun Member

Nếu muốn ổn định thì về stock Hàn như mình mà xài. Bản 10z ấy xài ổn pin trâu. link thì bạn kiếm trên forum nhé.

11. phamtung8xhd

phamtung8xhd Active Member

thứ nhất là rom stock tức là rom gốc (room của bạn vẫn còn mấy app AT&T thì chắc chắn đó là rom stock rồi) rom này bản chất nó ko cho phát wifi muốn phát thì search cách fix.
    thứ 2 mua máy cũ thì dùng 3G liên tục được 3h cũng là điều bình thường, còn tùy vào độ sáng màn hình và bạn dùng vào việc gì, đọc báo hay lướt fb thì còn đỡ chứ chơi game hoặc xem phim thì 3h là còn được nhiều đó,
    thứ 3 nếu đang chơi game hoặc xem phim và tắt đi luôn thì cái batery nó sẽ hồi lại được ít pin, nếu trước khi tắt màn hình mà bạn dọn dẹp ram thì để qua đêm chỉ mất 1 hoặc 2 % pin thôi

12. duongchinh67895

Ok,thank ban nhe,nhung sao minh để qua đêm toàn bi tut 10-15%,chỉ con khoang 92% neu ko de 3g,con khoang 85% nếu để 3g,bac nao biết chỉ em vs,có nên up room # ko a,e mới dùng smartphone nen chưa rảnh lam,e cam on ạ

13. phamtung8xhd

phamtung8xhd Active Member

mình chưa để 3g qua đêm bao giờ nên ko biết, còn bình thường qua đêm mất 3-4% thôi, có thể pin của bạn kém