Các bác giúp e xử lý con F200L với ạ !!!

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi madcat, 23 Tháng tám 2013.

1. madcat

madcat Active Member

Chào các bác !
    Chiều rảnh quá em nghịch ngu vào file built.prop trong system dẫn đến home screen bị FC liên tục. :alien:
    Tiếp tục ngu tập 2 khi lỡ tay xoá mất file đó luôn :confused:
    Thế là lọ mọ ra net kdz lại stock 4.1.2 20e (nhà đang mất mạng, máy trc khi dính lỗi cũng đang chạy stock 20e luôn).
    Sau khi đọc hướng dẫn kdz trên mạng ( e mới dùng LG lần đầu) . e chạy kdz đc 1 lúc nó hiện 1 cửa sổ pop up báo lỗi đầy HDD , cần ~ 3GB để upgrade. Net dùng win XP. --> không kdz được.:cry:
    Vì thế e lên đây mong các bác chỉ giáo phương án khắc phục với ạ. Đa tạ các bác :inlove:

2. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Thứ nhất phải kiểm tra ổ C đủ trống trên 3G để bung được file kdz. Win nào cũng được. Thế nên mượn máy mà làm. Vì có kdz được thì cũng ko root rec được ở các tiệm net do xp bị lược bỏ cmd

madcat thích bài này.
  3. madcat

madcat Active Member

Thanks bác. Sáng này em vác lap ra cafe kdz lại rồi . Type chọn : 3GQCT, phần PhoneMode chọn: CS_EMERGEN đã up lại thành công mà máy vẫn còn nguyên phần mềm & vẫn trong tình trạng đã root :D
    Mà root F200 h có tool cài trực tiếp trên điện thoại rồi bác, click 1 cái là ok. Bên box F200 có hướng dẫn :D

Nguyễn Thế Hùng thích bài này.
  4. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Gìa rồi. Toàn dùng cách cổ lỗ sĩ....

5. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Vẫn root,rét ngOài tiệm bình thường nhé vào ổ C/System copy file cmd vào thư mục root,rec đổi tên cho nó mở cmd ấy lên gõ tên vào file bat để root,rec ko vấn đề gì, THỬ THÀNH CÔNG TRÊN PHẦN MỀM QUẢN LÝ CMS,Cafe.

Nguyễn Thế Hùng thích bài này.