Hỏi Các bác giúp em con G này với ạ

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi haidang19871, 22 Tháng chín 2014.

1. haidang19871

haidang19871 New Member

Tình hình là em mới mua con G này,xài dc 1 ngày thì máy có hiện tượng mau nóng và tuột pin nhanh,em cứ ngỡ là bị xung đột phần mềm nên đã hard reset lại và nó nhảy ra thế này đây. Em nghe bên tư vấn kỹ thuâtt của cửa hàng nói là G lên 4.4 không hard reset được :(
    Em mới dùng nên còn gà lắm,mong các bác giúp em với ạ,em đã tìm trên diễn đàn nhưng không thấy trường hợp nào giống như em nên mới làm topic này ạ

Các file đính kèm:

2. longtrung94

longtrung94 Active Member

Không được sử dụng Factory data reset từ Settings, bởi lẽ recovery gốc của LG đã bị thay thế mới recovery vĩnh viễn này, nên chức năng đó ko dùng đc nữa. Muốn factory data reset thì chỉ việc vào recovery, 3wipe và format sdcard là xong.

Lý do, khi bạn gọi lệnh từ đó nó sẽ gọi vào recovery gốc, mà lúc này recovery gốc đã bị thay thế bởi Cwm recovery, nên ko nhận được lệnh, khi bạn cố gắng khởi động máy lên, nó sẽ vẫn tiếp tục quay trở lại recovery để thực hiện nốt yêu cầu của bạn, vì vậy bạn ko có cách nào thoát ra khỏi Recovery được.

Nếu bạn muốn khôi phục toàn bộ cài đặt gốc hãy vào Recovery: wipe data/ wipe cache và format sdcard, như vậy là sạch rồi.

Giải quyết vấn đề Factory data reset treo Recovery trường hợp này có 2 cách.

Cách 1. KDZ lại

Cách 2. Tải file này về, giải nén ra.

http://www.fshare.vn/file/TWNJMFCK9T/

1. Sau đó cắm cab, vào install zip / chọn tiếp adb sideload
    2. Chạy file runme.bat

blueberry thích bài này.
  3. hsrose

hsrose Đột tử

nếu bạn chạy zip qua adb mà vẫn treo nữa thì kdz lại