Các bạn vào giúp mình với G3 Cat6

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi pvt_88, 11 Tháng mười hai 2015.

1. pvt_88

pvt_88 New Member

Mình mới mua g3 về rồi up lên 5.0 sau đó root và mình có sửa tên máy trong build . Khi khởi động lại thì máy hiện logo LG 1 lúc rồi tắt và nháy đi nháy lại. Máy vẫn vào được download mode Mình có chạy lại rom stock nhưng máy k nhận dc driver MTP, mình chuyển sang flash bằng tot thì toàn báo factory model check error. Giờ k biết pải làm sao, có cao nhân nào chỉ giáo giúp mình với[​IMG]

2. pvt_88

pvt_88 New Member

k có cao ai giúp dc ạ :(

3. hsrose

hsrose Đột tử

hcm qua bên mình fix cho do bạn sửa build nên tool nhận sai

4. barbaraquerin822

barbaraquerin822 Member

Không phải brick nhé, đảm bảo 100% là do driver LG chưa nhận thôi mình bị y như bạn rồi, bạn dùng win gì , tốt nhất nên xài win 7 nhé, khi nhận đủ driver nó sẽ chạy

5. barbaraquerin822

barbaraquerin822 Member

kdz đi máy mình bản S giống hệt bạn luôn TOT k chạy nhưng kdz lại ok, tải file kdz về làm đúng như topic này http://lgviet.com/forum/threads/lg-flash-tool-2014-cong-cu-flash-rom-offline-kdz-cho-lg.22651/ đảm bảo được , quan trọng nhất là cái driver LG phải nhận , mình đã mất nguyên một ngày vì vụ này đó driver k nhận thì kdz hay tot đều tạch hết .nếu laptop hay máy tính của bạn là dòng mới của 1 2 năm gần đây thì nên tải driver LG trên xda cái mới nhất, còn nếu cũ thì dùng cái driver trong topic đó cũng đc
    Thân ái

6. dinhphong21

dinhphong21 Active Member

Máy mình thì bị khởi động lên logo LG rồi tắt không vào được download mode với recovery luôn. Các bạn cho mình hỏi là bị j thế?

7. hsrose

hsrose Đột tử

vậy không gọi là softbrick thế gọi là gì :D! bạn nên xem kỹ hình và đọc cái dòng device model is diffirent, nhìn chỗ nào mà nói chưa nhận driver, đọc kỹ lại #1 đi :oops:

8. hsrose

hsrose Đột tử

kiểm tra pin xem sao :giggle:

dinhphong21 thích bài này.