Hướng dẫn Các bro tư vấn giúp em sửa lỗi .

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi Trung CTH, 21 Tháng mười hai 2013.

1. Trung CTH

Trung CTH Member

Tình hình là em dùng con LV .Lỗi bắt đầu từ hum em kiếm mấy cái Fix 160 sms, bàn phím Hàn và icon Hàn khi giữ Home.Sau khi xong mấy cái đó em có dùng cách fix tiết kiệm pin mọi dòng máy mà em đọc đc trên diễn đàn nhưng 1 buổi thì thấy Pin còn hao nhanh hơn nên đã copy mấy file init và therman gì gì đó (cũ của máy đã copy ra chỗ khác) về chép đè lên 2 file Mod tiết kiệm Pin thì máy bắt đầu lỗi bật tắt 3G.Mày mò diễn đàn tìm cách khắc phục nhưng không được nhưng em phát hiện ra là dùng LTE on/off chọn CDMA/GSM/WCDMA, Turn off Radio rồi turn on lại là vào mạng lại được nhưng tắt mạng đi lại phải làm lại như trên khá mệt nên em up Rom khác.Thấy có bác giới thiệu bản L có bản Rom Stock beta mới là bản G nên em up thử coi đc k ( vì L vs LV up cùng Rom đc cho nhau ) .Up xong thì vẫn bị lỗi 3G như cũ.Bực quá em Format Factory thì lúc đầu có vẻ ngon lành, đến đêm ngủ cắm sạc sáng mai dậy lại bị cái lỗi của nợ ấy ( 3G ấy ạ ).Chán quá em định kiếm bản Rom Sphinx hoặc Miui cài thì thấy Rom KDZ để Flash tool k có mà cứ phải Reco trong khi máy em chưa Reco nên em cài Reco theo cách của bác VĐT thì lỗi nảy sinh.Cài Reco chọn dòng đầu tiên nhấn phát success lun k chờ giây nào như hướng dẫn nhưng k có vào Reco đc.Rùi em cứ cài linh tinh lên sau đó lỗi tùm lum nên e Factory nó lun.Ai dè bây giờ k nhận sóng mạng, Wifi k bật được .... Flash rom cũng không được, reco ko có, reco cứng ( + Home Nguồn ) thì nó hiện lên cái bảng cảnh báo tiếng Hàn, đại loại là kêu mang máy đi ra chỗ dịch vụ của LG .
    Các bác có cách nào giúp em với chứ em chết mất.Đi thực tập 1 tháng mua được con máy lướt thì có bảo hành gì đâu cái trường hợp này.Em lại chưa có kinh nghiệm Android,mới nghịch đc mấy bữa nên cứ nghĩ nó dễ xơi như máy vi tính, chọc ngoáy hư rồi tự sửa đc.Em lại ngán không muốn đem ra thợ quá các bác ạ.Ai có cách gì chỉ giùm em với nha.
    P/s : E ở Nam định ạ.:roflmao:.Ai giúp em mời đi Cafe ạ.

2. caophilam

caophilam Well-Known Member

Tìm hiểu cách kdz đi bạn . Kdz là hết .

Trung CTH thích bài này.
  3. minhquangkk

minhquangkk New Member

Cung bi loi tuong tu nhu bac nay.kdz cung ko het

4. bibo2710

bibo2710 Active Member

cái vụ 3G thì xài máy Hàn là bị, chuyển qa lại bằng lte on/off cũng đc hoặc cách truyền thống là chuyển sang chế độ máy bay rồi chuyển lại là lên 3G bt thôi
    khi vào chế độ tiếng Hàn thì bạn cắm cáp vào máy tính dùng lệnh adb reboot recovery, đợi nó chạy 1 lúc rồi tự khởi động lại là ok, dự liệu sẽ mất hết nhé
    xong vụ đó rồi thì bác KDZ (up rom === giống như cài Win) về rom gốc là ok, tốt nhất bác nên down đúng rom cho LV
    còn vụ mất sóng thì k bít, có thể là mất imei rồi hoặc bla bla ...

Trung CTH thích bài này.
  5. Trung CTH

Trung CTH Member

Cảm ơn các bác, mày mò kdz lại bị báo lỗi IMES stopped gì đó adb reboot lại là máy em lại ngon lành rồi.
    Cảm ơn mấy bác đã tư vấn , nếu ở gần thì đi Cafe luôn :D :laugh:
    3G giờ đã bật tắt bình thường, hiện tại về Rom V20d của LV chưa thấy lỗi phát sinh ...
    Hiện tại e k bít nên cài reco k nữa, ai ý kiến em với ạ.

6. caophilam

Rec nào cũng đc trong bài hướng dẫn có đó bạn .

7. Trung CTH

Trung CTH Member

Theo bác cái rec nào hơn ạ :D

8. caophilam

mình thấy rec trong bài là ổn rồi bác ạ . Cài thêm rec cứng của a hoàng nữa cho chắc ăn