Cách đóng gói rom LG [ Phần 2 ]

Thảo luận trong 'Dev Android' bắt đầu bởi vandieutot, 13 Tháng tám 2014.

1. vandieutot

vandieutot Người Điều Hành Staff Member

- Sau khi bạn đã có tất cả các file ở trong thư mục VDT-ROM rồi mà mình đã hướng dẫn ở phần 1. Thì đã hoàn thành một nữa. Bây giờ mình chỉ các bạn làm tiếp phần 2 còn thú vị hơn nữa nhé.

- Tải tải về file dưới này giải nén ra ta được 1 folder tên là META-INF thì các bạn chép tất cả các file ở thư mục VDT-ROM vào trong thư mục mà các bạn vừa giải nén theo như trong hình dưới đây. Rồi chọn tất cả các file đó nén lại thành .zip vậy là đã được 1 bản rom rồi.

- Tùy từng máy mà nó ra từng file từng kích thước chứ không phải máy nào cũng như máy nào. Hình dưới chỉ là minh họa cho các bạn làm theo chứ đừng máy móc là phải như các file trong hình dung dượng file trong hình. Còn folder META-INF thì bắt buộc phải có. Chúc các bạn thành công.

Tải Về

mobilater, Taki7610 and 00demon00 like this.
  2. 00demon00

00demon00 Member

Khi nào port dk rom anh update luôn

vandieutot thích bài này.
  3. vandieutot

vandieutot Người Điều Hành Staff Member

Quá hay bạn ơi :)

00demon00 thích bài này.
  4. 00demon00

00demon00 Member

Em thấy việc port rom này rất hay, nhưng ko có bài cụ thể nên rất khó làm ạ, mong những cao thủ như anh làm dk thì khi nào rảnh làm bài chi tiết hướng dẫn những người chưa biết như em ạ :laugh:

5. acquydn

acquydn Member

bác @vandieutot ơi,em đang ở rom stock mà thích cái kiểu unlock điện thoại bằng knock code,em đã thử mày mò lockscreen setting nhưng thất bại,bác có thể chia sẻ cho em cũng như mọi người biết cách mod đc ko ạ,nếu đc thì quá tuyệt luôn :unsure::unsure::unsure:

6. kalmarv

kalmarv Active Member

Bạn dùng máy gì vậy, không phải muốn mod là được đâu bạn phải có kernel hỗ trợ như G2...

7. sinhpt

sinhpt New Member

các bạn làm theo cách này cho mình xin các ae cho mình xin file img của rom 4.1 LG G pro lite dual được không?
    mình cầu xin đấy!:(