Hướng dẫn cách kdz cực dễ và nhanh .

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi alexmon, 29 Tháng tư 2014.

1. alexmon

alexmon Đột tử

mình đăng bài này theo kinh nghiệm tại thấy mấy pro đăng bài gì rườm rà rắc rối quá . cái thời mình mới biết sài làm theo hướng dẫn đó có bao h kdz dc đâu . cái cách này mình tự tổng hợp ra sau 2 tháng mày mò vọc vạch nát các tiệm net . cách này rất dễ và cài file rất ít ( có cái driver vs cái kdz thôi ) nên áp dụng cho các bạn đi net rất dễ .

http://gsmdanang.com/threads/tong-hop-link-down-rom-stock-lte2-kdz-zip-all-version.186/ . down file kdz về . nhớ là cho đúng bản nhé .

- đầu tiên vào đây http://www.techrum.vn/threads/lg-lte2-tong-hop-toan-dien-root-recovery.727/#.U17cMVWSzq0 . tải file root về . chú ý là tải file root thôi . đừng làm theo cái web đó .

- tiếp theo vào đây http://drivers.softpedia.com/progDownload/LG-United-Mobile-Driver-3101-Download-289839.html. bấm cái dòng chữ Softpedia Secure Download (US) bên phãi down driver về cài vào . cài cái file màu đen thôi . cái file có hình máy tính k cần cài

- nếu là win xp . thì vào file root down ở trên vào tiếp file kdz_upd_... bật kdz lên . dòng đầu chọn 3GQCT . dòng 2 chọn CS_..... dòng 3 chọn file kdz vừa down về .

-cái này dành cho win 7 . xp bỏ qua . win 7 thì làm thêm 1 bước nhỏ chuột phãi vào kdz --> chọn dòng cuối cùng --> chọn tiếp bảng compatini gì đó --> nhìn xuống cuối có cái ô run asmintration thì chọn vào --> apply --> oke . r bật lên làm như trên

- tiếp theo bạn tắt nguồn dt . bấm đè và giữ 2 phím volum + - . r cắm cáp USB vào máy sẽ hiện lên bảng DOWNLOAD MOD .

- h bạn chỉ việc bấm laucher update sofwer là dc . lưu ý là 2 dòng đầu tiên là nó đang giải nén file kdz nên rất lâu . giống đứng máy áz . nhưng mà các bạn cứ yên tâm và để yên cho nó chạy . khoãn 3 - 5 phút là oke

Last edited: 29 Tháng tư 2014
  2. alexmon

alexmon Đột tử

tổng hợp thêm 1 số lỗi khi kdz .

- lỗi 10% đứng là cáp có vấn đề . hoặc ổ USB có vấn đề . nếu đang ở nhà thì đổi qua cổng USB khác ( khuyến khích đổi cổng sau ) . nếu đang ở net thì nên đổi máy .

- lỗi 20 --> 60% thường bị đứng là do kdz bị khùng đó . thằng LG này cái kdz của nó ưa khùng lắm . lâu lâu rảnh rảnh nó chạy 50% đứng @_@ . các mốc hay đứng là 33% 43% 51% 60 % . các bạn chỉ việc tắt kdz . bật lại và làm lại như bước 4 trên . àz nói luôn cách nhận biết đứng là quá 30s nó chưa nhãy lên 1% gọi là đứng . vì nếu ai để ý sẽ thấy kdz chạy trung bình 4 - 5s = 1 %

- lỗi error khi unpack file kdz thì các bạn chỉ việc tắt đi bật lại r làm lại như bước 4 là oke .

- lỗi khi chạy nó báo phone was not found là do máy tính k nhận dt . có các nguyên nhân sau :
    +bạn k cài đúng driver mình hướng dẫn . driver mình hướng dẫn là bản mới nhất 3.10.1 .
    +bạn chưa đưa về download mod . chú ý nhé . download mod là volum (+) volum (-) r cắm cáp USB vào là nó tự lên . chứ k có bấm nguồn hay bấm home gì cả nhé .
    + hoặc là nó bị khùng bạn chỉ cần tắt kdz đi bật lại làm như bước 4 là dc .

Last edited: 29 Tháng tư 2014
  3. alexmon

alexmon Đột tử

2013-06-09_212332.png hình hướng dẫn cho bước 4 đây .... àz cái này mình lụm hình của bác blueberry ... thanks pro blueberry

nguahoangsad and Trốn nợ like this.
  4. Trốn nợ

Trốn nợ Well-Known Member

Thanks bạn,mình làm lúc đc lúc ko có lần mất nguyên ngày:eek:

L Lawliet thích bài này.
  5. phong2095

phong2095 Active Member

Mình toàn kdz theo cách này, nhưng lâu hay lỗi lúc giải nén ra

6. alexmon

alexmon Đột tử

pro có trêu tôi k nhĩ . 3k bài viết . 1k lượt like mà kdz mất nguyên ngày @_@

7. alexmon

alexmon Đột tử

giãi nén ra lỗi là do bạn làm đi làm lại nhìu lần cùng 1 time quá . hoặc file kdz có lúc bị khùng . bạn cứ thử tắt đi xong mở lại . nếu 2 lần vẫn k dc thì bạn có thể tải file khác . hoặc xóa file đó tãi lại . kinh nghiệm của mình bảo đảm 100% dc . mình cũng bị lỗi giãi nén hoài mà

8. Trốn nợ

Sáng ko làm đc để đến chiều :p

9. alexmon

alexmon Đột tử

vãi cả pro :laugh: àz cho e cái tư vấn rom đi . cài qua cài lại quài h vẫn về stock tự fix . e thích sài minimal vì pin trau mà có điều game lag quá chả hiểu tại sao @_@ . sling thì pin tụt + nóng máy mà lại k có mhl nữa . miui thì hơi bị nhìu tùy biến nên khó xài ^_^ . còn nth thì chưa up . đang định up nhưng 3 lần toàn security error

Trốn nợ thích bài này.
  10. Trốn nợ

Lte2 ah mình có dùng đâu:)

alexmon thích bài này.
  11. ProReturn

ProReturn Active Member

Mình dùng tool kdz chưa bao giờ bị đứng hoặc lỗi. Chỉ lỗi cable usb thì có thôi. tool KDZ này là đơn giản dễ làm nhất.

alexmon thích bài này.
  12. ProReturn

ProReturn Active Member

ừ, mình nói cái này mà. Mình ghét cái tool flash vô cùng, bắt 50% pin là hổng ưa gồi. Xưa giờ mình xài cái này thôi, lỗi thì gặp hầu hết rồi, mình cũng giống bạn vậy đó, máy nhà lỗi là ra net, mà net nó xài CSM khóa cmd, chơi tới cái crack CSM để dùng cmd + vô computer management để disable USB nữa kìa, tới giờ có bị lỗi tool KDZ cũng không ngán, ngán thằng Flash tool mắc dịch thôi, rườm rà lắm...

alexmon thích bài này.
  13. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Cái số bài viết liên quan gì ở đây
    Tớ mới chỉ KDZ có 3 lần trên tổng thời gian gần 2 năm xài máy, KDZ thuộc dạng gà mờ :D

ProReturn thích bài này.
  14. alexmon

alexmon Đột tử

nó kêu vậy chứ có cần 50% đâu . :laugh: 10% cũng update dc

15. ProReturn

ProReturn Active Member

Đây mới đích danh là Pro @_@

16. alexmon

alexmon Đột tử

hình nhu bài của mình hơi bị thừa sao k ai cmt hết vậy oa oa

17. lyhoangvt

lyhoangvt Active Member

ngày xưa xài LG Prada mình cũng đã kdz theo cách này, giờ lte2 cũng vậy.

flash tool cài mất tgian hơn.

18. MinXotic9x

MinXotic9x Active Member

làm như mới vô hội hay sao ế, xông xáo quá chừng ... cam LTE2 chất lượng tầm tầm đó giờ, mà lập hẳn 3 topic, nào là cam gần như canon... hết chịu nổi... qua đây làm bài dài thòn câu lai... công sức bỏ ra ko ai cấm, đều quý hóa cả... mà làm quá đâm ko thích!

alexmon thích bài này.
  19. alexmon

alexmon Đột tử

:laugh: câu like gì pa . thấy ng ta post pài post theo cho có tụ ấy mà :laugh:)

20. caophilam

caophilam Well-Known Member

cách cậu rườm rà quá . tải rom stock cũ cũ bật kdz lên ko mở gì hết chạy bình sờ thường khà khà nhanh chưa .

KhocVoLe_6794 thích bài này.