Cách khắc phục lỗi khi dùng Quickwindown cho G2 DCM

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Mr Ton, 1 Tháng bảy 2014.

1. Mr Ton

Mr Ton New Member

Chào cả nhà !
    Tình hình là em dùng Quickwindow của G2 quốc tế cho con Docomo nhưng có một số vấn đề nhỏ cần được các cao thủ giúp đỡ :
    -Khi nhét điện thoại trong túi quần vô hình chung nhiều lúc nó tự chuyển qua phần nghe nhạc(chắc là do áp sát vào đùi mình) cho nên mình cứ tưởng là có điện thoại.
    -Gập bao lại lúc gọi điện thì không biết khi nào đầu bên kia nhấc máy vì nó cứ tối om nên lúc nào cũng phải dí vào tai khó chịu lắm.
    -Em đang dùng Rom VDT V4 mà sóng yếu lắm, trước em dùng em LTE2 thì thấy bình thường hay tại cái Quick nên nó vậy ?

2. kayko

kayko New Member

Quần gỉ vải mỏng dữ vậy bạn :D.
    Bạn chịu khó cho nó quay mặt ra bên ngoài thôi chứ sao giờ. Sao mình cũng xài QuickWindow mà không bị tình trạng như bạn nhỉ.

Mình đang dùng QuickWindow của Docomo. Máy mình đang dùng ROM stock. Có gọi điện thử rồi đóng QuickWindow lại thấy nó vẫn hiện tình trạng cuộc gọi rồi mới tắt màn hình. Nếu nó tắt thì bạn gõ knock on vào màn hình Window cho nó hiện lên lại (sau 5 giây thì nó lại tắt) rồi giữ tay lên cái biểu tượng cúp máy mà đừng có kéo gì hết (kéo ra ngoài vòng tròn là nó cúp máy à), cứ giữ vậy thôi để nó không tắt màn hình. Nếu thấy nó hiện đếm giờ là bên kia đã nhấc máy, không hiện đếm giờ là người ta chưa nhấc máy. Tạm thời thấy có cách đó thôi chứ thường gọi điện mình toàn để mở cover đến khi người ta nhấc máy mới bốc lên tai để nghe.

rotsuzu thích bài này.
  3. rotsuzu

rotsuzu Member

Mình để ý khi để máy trong túi quần mỏng cũng hay bị như bạn. Nên lúc nào cũng cho quay mặt ra ngoài

4. tuananh92hd

tuananh92hd New Member

Bác vào Cài Đặt- Gọi. Rồi tick vào Rung khi kết nối là biết khi nao bên kia nghe máy.