Camera trước của G2 :(

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi HoangLong, 26 Tháng mười hai 2013.

1. HoangLong

HoangLong Member

Mình mới dùng em G2 này,camera sau thì quá hài lòng rồi nhưng còn camera trước :(,2.1Megapixel đấy chứ nhưng sao ảnh không đc thật cứ ảo ảo tn ý :(,các bác cho ý kiến với !

2. pngbatho

pngbatho Active Member

Bỏ chế độ làm mịn da đi là ok.

hoangnova thích bài này.
  3. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Cái chế độ đó chắc để lừa tềnh bác nhỉ.

pngbatho thích bài này.
  4. vuut

vuut Well-Known Member

bài viết về cam hình nên up vài Pic ae mơi nhạn xét dduocj

5. HoangLong

HoangLong Member

ko đẹp nên mình ko post :D,bỏ chế độ lừa tìh rồi cơ mà trông vẫn ko đc thật ảnh lắm hix,bác đánh giá sao về cam trước của G2 vậy??

6. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

mới chộp bằng camera trước của G2 nè, thấy đẹp mà ta

7. vuut

vuut Well-Known Member

LG all bắt màu green thua SS nhiều ......kg tươi bằng ,,ngược lại chụp chân dung màu rất trung thực

TariqS and thienminhmobile like this.
  8. thienminhmobile

thienminhmobile Well-Known Member

cái hình đó là a chụp ko có sửa sang gì cả, vì camera trước canh cũng khó nữa, còn nếu tự sướng thì dễ canh và chuẩn hơn, :D

pngbatho thích bài này.
  9. hoanghuutung

hoanghuutung Member

camera trước của G2 tệ thật mà.. e thấy nó chụp rất ảo.. màu nhìn nhợt nhạt.. như bệnh ấy :v..chụp trong điều kiện thiếu sáng thì ôi thôi.. đừng nghĩ thêm nữa.. =.=

10. nguyenhuy2012

nguyenhuy2012 Member

G2 chụp tối ko đẹp...

11. TariqS

TariqS Member

Lg g2 rất tốt nhưng mình thật sự tá hỏa khi tự sướng bằng cam trước, ở điều kiện ban ngày thì không nói, về đêm ngồi trong nhà có đầy đủ ánh sáng, hình chụp ra có vẻ ảo, hình nhìn giống tranh sơn dầu, da hơi mịn mịn ,độ chi tiết ko rõ ràng, nhất là vùng tóc, cực kì khó chiu khi thấy nó bệt thành từng mảng và không thể nào sủ dụng dc 360. Mặc dù đã tắt chế độ làm mịn da và sử dụng nhiều ap khác nhau nhưng cũng thế. Mình cũng đã up bản mod Xcam bên xda mà cam trước cũng như vậy.
    Cam trước g2 chụp thua cả lg su 640 bạn ạ! Ko biết lúc sau này bên lg nâng cấp lên sao mà hình nó ảo tung chảo. Nhìn thấy hình mình tự sướng bằng Htc evo 3d mua tu 3 năm trước chuyển qua mà thấy buồn, 1.3 mà người ta quá chi tiết. Tối ra bitexco ngồi chơi, cái lg su 640 chụp thấy tóc chân mày hẳn hoi, móc g2 ra chụp tá hỏa, nó là những mảng đen bệt vào nhau. Nói chung tự sướng thì chịu khó chụp bằng cam sau, bấm nhiều phát xong xíu chọn lại, mặc dù biết tự sướng khác chụp hình nên đành chịu khó vậy.

12. zucdragon

zucdragon Active Member

kéo cái mịn da xuống min là thật liền ^^ mà lúc đó lòi mụn ra thì đừng khóc :D

13. TariqS

TariqS Member

Vô phương bạn ơi cho dù kéo giảm hết cỡ, dùng 360 chỉnh no effect cũng thế. Đó là do thuật toán của tụi lg làm cho các đời máy về sau như vậy rồi.

14. zucdragon

zucdragon Active Member

đưa máy lên và chụp ^^. mình ko bik bạn cần cam trước thế nào mới vừa lòng, nhưng với mình sec cam thế này là quá đủ quá chuẩn

Các file đính kèm:

15. lolemsekhoc

lolemsekhoc Active Member

Sao cam của e cũng giống bác kia bết và ảo nhỉ. So với mấy bác post ảnh chỉ đc 1/5 @@

16. TariqS

TariqS Member

cái mình cần là rõ ko bị mât chi tiết, nhà mình có HTC evo 3D LG su 640, Note 3, Iphone 5s. Riêng note 3 khi chụp bằng cam trước cũng tắt chế độ làm đẹp, ảnh chụp ra cũng có nét hơi giống G2, nhưng nó ko khử nhiễu hay làm mịn theo cái kiểu hơi khó chịu của G2. Thích nhất là Evo 3d, hình rất rõ mặc dù mua cách đây 3 năm rồi, giờ mình toàn fải chụp bằng Evo rồi gửi wa bluetooth, chán vậy đó.
    tại vì nó vậy đó bạn, phần mềm mình xài qua nhiều bản rom rồi để tìm dc cái nào nét nhất nhưng vô phương, hiện giờ mình xài rom LH 2.0 rất ổn định và dc cập nhật Xcam bên xda coi như là bản nâng cấp engine cho camera mới nhất. Nếu bạn tìm bằng từ khóa camera trước của G2 xấu thì chỉ thấy duy nhất topic này, còn bạn tìm front camera lg g2 bad qualities bạn sẽ thấy rất nhiều, có 1 trang ở nước ngoài đánh giá chung cam trước 8 cái điện thoại từ năm 2013 trở lại, bài viết rất chi tiết chụp từ đủ sáng đến ban đêm, rồi crop ảnh xem cái nào chi tiết nhất... LG G2 đứng thứ 7 luôn (bó tay) mà LG g pro 2 lại đứng đầu, Iphone 5s xếp thứ 2 và note 3 thứ 3.
    Hì hì chụp đủ sáng thì nó nét thật đó anh, chứ buổi tối trong nhà mở đèn trắng đủ ánh sáng chụp thôi mà nó còn thấy ghê nữa. Tại vì topic công cộng mà up hình tự sướng của em lên đối chiếu thì kì quá haha, đang để dành tiền khi nào đủ em sẽ qua bên anh:)

thienminhmobile thích bài này.
  17. FshareVip

FshareVip Member

Camera LG từ đởi :LTE 2 đa có sóa mịn gia rầu :D

18. TariqS

TariqS Member

Uhm nói chung mình thất vọng lắm, thích LG vì cái viền siêu mỏng và giá cả. Nhưng chắc mình sẽ đổi, máy mình bản Hàn dc bảo hành tới giữa tháng 3 2015, tại vì giờ đang chờ HTC desire Eye mà thấy mỗi ngày LG g2 rớt giá thê thảm nên cũng oải

19. FshareVip

FshareVip Member

LG nhanh mất giá/ Thất Vọng _ Màn hình hay vấn đề :notworthy:

20. TariqS

TariqS Member

:laugh: