[ Cần giúp đỡ] LG GX tự khởi động thẳng vào recovery

Thảo luận trong 'Phòng khám phần mềm, lỗi rom, ứng dụng' bắt đầu bởi s2kaka, 20 Tháng ba 2015.

1. s2kaka

s2kaka Member

Chào mọi người, mình mới mua cái LG cũ, mới chuyển qua xài anđroid nên kiến thức chưa có. mình lỡ wipe nhầm advance xóa hết tất cả (mình tick hết vào cả mấy ô) nên giờ máy bị treo logo, no os installed

Vẫn vào được recovery.

mình tìm chiều giờ trên mạng cách DKZ lại mà mới dùng android nên đọc không hiểu lắm. với lại cái máy mình bị treo logo không vào được nên ko biết kết nối usb với máy tính kiểu gì.

Vì là newbie nên mong anh em trong cộng đồng LG giúp đỡ mình, mới góp tiền mua lại mới xài dc 2 ngày... nên chưa biết gì nhiều về android. Mong mọi người giúp mình tận tình tí . và LG GX hiện giờ dùng bản nào ngon chỉ mình với ạ.

máy mình là lg gx 310l . trước khi bị nó dùng android 4.4.2 bản của máy G3 thì phải.

nếu cần để số dt lại hoặc skype em liên lạc lại . Xin cám ơn

###########
    update : mình up dc lại room rồi, nhưng bây giờ thì khởi động nó toàn vào recovery,mặc dù đã flash lại recovery và rom khác nhưng vaanxko dc. toàn chạy thẳng vào recovery. ai giúp với :(

Last edited: 21 Tháng ba 2015
  2. quynguyen

quynguyen Active Member

bạn thử chép room vào thẻ rồi vào recovery xem nó có nhận thẻ nhớ, nếu có thì install room lại là ok, còn không thì bạn phải kdz lại thôi
    làm theo hướng dẫn KDZ ở link này http://lgviet.com/forum/threads/f31...loi-rom-cook-thu-thuat-va-tien-ich-v-v.25747/
    Nếu ko hiểu thì add zalo mình : 090.570.8402

s2kaka thích bài này.
  3. s2kaka

s2kaka Member

mình up dc lại room rồi, nhưng bây giờ thì khởi động nó toàn vào recovery, ai giúp với

4. s2kaka

s2kaka Member

mình fix dc rồi, cám ơn mọi người nha ^^

5. legionbkvn

legionbkvn New Member

fix thế nào đấy bác ơi, em có 1 con bị y hệt :laugh: