cần giúp đỡ về con LG G2 F320S của Hàn Quốc - rất gấp nên mong ae giúp mình với

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Decor Artist, 12 Tháng năm 2015.

1. Decor Artist

Decor Artist New Member

AE giúp mình mấy câu hỏi này về con G2 của mình với:

1. F320S, check trong LG Phone From ghi là vỏ trắng, trong khi thực tế máy mình màu đen, như vậy có sao không? Vấn đề là bạn mình nó dùng D802 chính hãng cũng màu đen mà check trong cái kia lại ra màu trắng như mình ? Liệu LG Phone From check có chính xác 100% (ít nhất về vấn đề màu máy) hay không ?

2. Khi mới lấy máy mình vẫn chạy rom gốc 4.4.2, nhưng mình check OTA thì máy báo đã update lên firmware mới nhất --> không OTA lên 5.0 được ???

Nên mình phải down rom 5.0 về rồi tự KDZ.

G2 của anh em có thế không ? (không OTA từ Kitkat lên Lollipop được) ?

3. Máy mình ở phần lưng sao lại có cái tem ghi là L/S ? Đây là tem của mã máy F320L/S./K hay gì ? (Ảnh 1)

4. Khi mua, cửa hàng cũng có bảo mình: em mua con này thì phải dùng đúng sạc của nó, k được dùng sạc đểu lẫn sạc xịn máy khác, nếu không là chết cảm ứng đấy. Xong họ đưa cho mình cục sạc của họ KHÁC VỚI CÁC CỤC SẠC MÀ HỌ ĐƯA CHO NHỮNG KHÁCH MUA MÁY KHÁC và yêu cầu mình cam đoan NHẤT ĐỊNH PHẢI SẠC BẰNG ĐÚNG CỤC NÀY.

Ae xem giùm có phải sạc zin không và cho mình ý kiến về vụ này nhé ( Ảnh 2+3)

Đồng thời cho mình biết có cách nào check/đo sạc xem sạc nào tốt, và như nào thì là đúng dòng hợp với con G2 này không với.

Thêm nữa là cáp, thấy bảo dùng cáp có cục Ferrit khử từ thì đỡ lo bị hỏng cảm ứng hơn, nhưng G2 Hàn thì có nhất thiết không hay chỉ G2 Nhật cần thôi? Mình đang dùng cáp zin của Zenfone có sao không ?

- Sao mình đo = Current Widget trên Playstore thì kể cả thử với sạc 2A của SS, cũng chả khi nào thấy nó báo dòng là 2A nhỉ ? toàn 1k~1k4 mAH là max.

5. Camera của mình có bị dựng lại không hay cam G2 vốn thế ? Tại thấy nó xấu và lấy nét chậm quá, so với HTC One M7 thì ae thấy sao chứ mình đang từ One sang, thấy cam G2 chán hơn hẳn, dù cam M7 chỉ có 4 Mpx

1 số ảnh chụp mình gửi cùng (ảnh 4, 5, 6, ...)

6. Có phải G2 bản F320S ít bị hỏng cảm ứng hơn so với F320K/L không, vì mình google qua trên LG Việt, Tinhte thì thấy report như vậy, nhất là date 8/2013.

Máy mình date 9/2013, như vậy theo như ae tổng kết thường thì là G2 hỏng sau khoảng vài ngày, vài tuần/tháng cho tới 1 năm sử dụng ? Như vậy máy mình là gần 2 năm rồi và vẫn ngon, thì phải chăng nó đã qua được cửa ải hỏng cảm ứng rồi, hay ít nhất cũng yên tâm hơn ?

7. Ae chỉ mình thêm các cách test xem máy zin không với, mình đã check IMEI trên imeidata.net, check trên LG Phone From, check imei trong máy trùng tem in đàng sau và hộp, test phần cứng 3845*320#, đã KDZ thành công 1 lần, còn cách nào hay bổ sung gì nữa không thì ae góp ý cho mình.

thanks ae giúp đỡcần giúp đỡ về con LG G2 F320S của Hàn Quốc - rất gấp nên mong ae giúp mình với

tiamio thích bài này.
  2. tiamio

tiamio Member

Bít j trả lời nầy : :eek:
    1.6.7. G2 của Bác nếu imei trùng nhau là ok, còn thử test mọi kiểu chỉ là giúp mình yên tâm hơn thui, nguy cơ chết cảm ứng vẫn có, cái này hên xui.:(:(
    2. nếu bạn kdz thành công ko gặp lỗi j thì cứ an tâm mà xài, mình có lần máy ng khác có nhưng máy mình chẳng báo j, có thể do mạng, chỉ cần bít chính xác mình là máy j là dc, diễn đàn này support nhanh lắm :unsure:
    3. máy mình F320L mặt sau cũng có kí hiệu L/S đó
    4. cáp chỉ cần coi đúng đầu ra là 5v--1.8A là ok.
    5. Chưa xài qua M7 nên ko bít so sánh, nếu cam gốc thấy tệ thì cài xcam lg vào tùy chỉnh sẽ khá hơn :)

hoangnova thích bài này.
  3. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

1. Không

2. Không

3. Bình thường, không vấn đề gì cả

4. Dùng được

5. Bình thường

6. Không

7. Bung main là chắc cú nhất :laugh:

hactiensinh05 and hoangnova like this.
  4. XuBi-cb