Cần mọi người tư vấn về mua LG G3!

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi Mynkp, 20 Tháng ba 2015.

1. Mynkp

Mynkp New Member

Xin chào cả nhà, mình là thành viên mới chuyển từ HĐH khác sang Android :D Có tăm tia 1 số máy và đã định đến với One M8 nhưng do Camera kém quá nên đành chia tay, duyên số run rủi thế nào lại gặp em LG G3 này. Hehe. Mình đang có định mua 1 em used thôi, nhưng do tham khảo trên mạng thấy có nhiều thông tin chưa hiểu rõ nên hnay đem lên đây mong mọi người có kinh nghiệm giải đáp giúp mình với :D
    Mình ko hiểu là LG G3 các phiên bản D855, D802, phiên bản F400, F460, rồi mã S K L là như thế nào và có bao nhiêu loại. Thực sự thì mình thích G3 nhưng ko thích rom của LG cho G3 nên ý định của mình là mua G3 về, sau đó root máy và cài Android 5.0 gốc của GG vào, vậy thì phiên bản G3 nào ổn nhất về vụ support rom nhỉ :(
    Thêm nữa là mình ko biết rom 5.0 gốc của GG có hỗ trợ full các tính năng như rom ship của LG không, ví dụ như G3 có smart keyboard, knockcode ... và một số tính năng hay khác, vậy rom gốc GG có các tính năng đó hay không? Hay có nhưng bị hạn chế? Ae nào đang dùng G3 chạy rom GG có thể giúp đỡ mình được không. Mình cám ơn nhé :D

2. chipheocp

chipheocp Member

G3 D855 là bản quốc tế.
    F400 là bản dành cho thị trường Hàn Quốc.S,L,K là viết tắt tên nhà mạng
    F460 là G3 mèo hay còn gọi là cat6.S,L,K như giải thích trên.
    Trong 3 bản D855 và F400 và F460 thì bản F460 là có cấu hình nhỉnh hơn 2 e kia nhung về mức độ room thì F400 và D855 nhiều người hỗ trợ hơn.
    Hiện tại F460 chỉ có 5.0 của LG thôi chứ k có cua GG.những cái độc quyền của LG thì mình ngĩ bản của GG k có.
    Pin 3 bản như nhau k bàn đến
    Tóm lại là thích cấu hình cao để giải quyết cái màn hình 2k thì xúc e g3 cat6
    Thích vọc vạch thì xúc F400
    Mình biết vậy thôi

3. hoada192

hoada192 New Member

cho mình xin địa chỉ + giá cửa hàng uy tín đc ko vậy