Cần nhờ tư vấn chọn ROM cho G2 F320L + chọn pin dự phòng.

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi dell6300, 19 Tháng sáu 2014.

1. dell6300

dell6300 New Member

Xin chào cả nhà ạ, em mới mua 1 em G2 F320L máy cũ vẫn còn ở stock 4.4.2 chưa root.
    Xài thử 2 ngày thì ưng ý lắm, nhg mỗi tội app rác nhìu nên hao pin + ram trống ít wá. Nay em xin nhờ các cao nhân trong box tư vấn giùm em 1 room theo nhu cầu sử dụng + các phần mềm, mod đi kèm nào thấy hữu ích ạ.

1. Pin tốt ( vì máy em chỉ có 1 pin)
    2. Camera đẹp ****
    3. Ram trống nhiều.
    4.Wifi + knock code ổn định.
    5. Nghe nhạc, xem phim tốt- cái này bác nào có soft hay mod ji thì sẵn tư vấn dùng em lun ợ.
    6. Ổn định cao, vì em ko có kiến thức cài đặt này kia nên mỗi lần đều phải chạy đi nhờ cài giùm T_T.... vậy nên mong sao chỉ cần cài 1 lần là xài 3-4 thg lun, ko cần fix nhiều.

Sẵn các cao nhân cho em xin tý ý kiến về em tiện tỳ về hầu hạ bx G2 ợ. Hiện em đang phân vân giữa :
    - Xiaomi 10400 mah. - 415k phải ship từ HN về
    -Cenda V9 10000 mah.- 380k bh 12thg
    -Pisen III 5000 mah 380 bh 12 thg.
    Các bác có bác nào đã xài qua xin vui lòng để lại tý ý kiến. Em xin chân thành cám ơn ạ.

Last edited: 20 Tháng sáu 2014
  2. dell6300

dell6300 New Member

Hic, cao nhân nào vào giúp em với T_T

3. Đỗ Ngọc Hải

Đỗ Ngọc Hải Member

Mua thêm cục pin dự phòng tiện hơn nhiều.

dell6300 thích bài này.
  4. goseiger87

goseiger87 Active Member

rom LH nổi tiếng thế mà, thậm chí mới có rom G3v1 kìa. sao bác cứ thích đăng bài mà ko chịu đọc thế.
    còn về pin, bác mua người ta ko đưa pin thứ 2 cho bác à. máy Hàn có 2 pin mà.
    nếu ko có thì khuyên đi ra mấy chổ bán đt xách tai mua 1 cục theo máy. còn mua mấy cái pin "dự phòng" tào lao kia, nói thật có ngày die màn hình. dòng điện nó vào máy bác có trời.. củng chẳng biết :D

dell6300 thích bài này.
  5. dell6300

dell6300 New Member

Em thấy có nhìu bản, mỗi bản một ưu điểm. Các bác ở page đều chỉ nếu spec của rom chứ ko nói ưu, nhược. Vậy nên em mở cái này là mong các cao nhân dựa trên nhu cầu sử dụng mà suggest cho em một cái rom nào phù hợp nhất. vì chắc xài 4-5 tháng mới đem đi up rom một lần.
    P/s: rom Cloudy em nghe ae than camera kém hẳn còn lại đều ngon. Khổ cái là e lại rất quan trọng camera.

Last edited: 20 Tháng sáu 2014
  6. goseiger87

goseiger87 Active Member

rom Cloudy G3V1. giờ nói rồi đó, ko cài còn hỏi lăn xăn thì thui mặc kệ. níu chê dở thì xem có bác nào mod rom ko lầy từ hàng rom Cloudy :confused:, cài đi, tự mình cảm nhận chứ mua máy của mình hay mua cho người ta đâu mà cái gì củng chẳng dám sài.

7. QSR

QSR Active Member

I am also using F320L for about one month.
    I have tried Lamhoang v6.5, v7.2. Also used VDT v17. Both these roms are really beautiful!
    But best is Bshuy2003, it is simple, stable and most importantly it has F320L background! Above two described roms have F320K background!

dell6300 thích bài này.
  8. dell6300

dell6300 New Member

Sure, i just installed Bshuy this afternoon. So far so good. The temperature always remain acceptable even in extreme working mode ( downloading + installing 4gb of apps) Camera proves stable and reliable.
    Just one problem comes up to me is i have to reroot, and i damn forgot how to do it T_T..... maybe i will try it again tomorrow.

9. QSR

QSR Active Member

Yes, i faced the problem of temperature rise in other roms but not in V9!