Cảnh báo không nên mua điện thoại ở hanoimobile

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi v0d0jlata09x3, 10 Tháng hai 2015.

1. v0d0jlata09x3

v0d0jlata09x3 New Member

Do em ngu nên e xin chịu... và giờ e xin kể cho các bác nghe để đỡ bị dính phốt....
    Em dùng quen điện thoại bình thường của nokia rồi( 1280 2700 6300..vvv)nói chung là điện thoại chỉ nghe gọi.. giờ vì nhu cầu học hành android nên cần mua 1 cái điện thoại để test app.. dành dụm và cố gắng được hơn 3tr.. nghe thằng b nó mới mua ở hanoimobile... thì lên web xem thấy rẻ và ngon.. thế là e đến mua ngay 1 con.. trước khi đi mua e cũng dành cả tuần để tham khảo... sau đó e chọn LG g Pro f240... em mua thì thấy con mới.. nguyên hộp.. nghĩ thằng b mình mới mua ở đó.. chắc k sao.. test sơ qua tí rồi ra về.. ra đến điểm xe bus ngồi chờ xe hơi lâu.. lấy máy ra xem kỹ... chợt nghĩ đến imei.. bỏ ra so sánh thì imei sau pin và imei trong máy khác nhau....quay luôn lại và bảo nó.. nó nói là do cài root tiếng việt nên bị thay imei.. do lần đầu mua nên k biết cứ thế ra về... rồi về nhà cài cpu z để kiểm tra thì báo dung lượng pin có 1000mAh...gọi bảo thì nó bảo k tin phần mềm...trong khi mình đi thử tất cả các máy trong lớp.+ đi mượn được mấy đứa dùng G pro kiểm tra thì đều k sai... tiếp tục buổi tối thứ 2 cho n.y dùng máy nghe nhạc.. thì cứ nghe đc 1 lúc âm lượng đột nhiên tăng hết cỡ. hoặc giảm xuống 0... cho dù k bấm được phím nào.. lên mạng seach hanoi mobile.. chưa hiện gì thì google đã cho e được ngay 2 hàng gợi ý..
    "Hanoi mobile lừa đảo".. . đọc xong nghĩ là mình cũng hết cơ hội đổi máy khác rồi cho dù mới mua đc có chưa đầy 2 ngày.. thế nên e viết bài này cho các bác đỡ bị dính phốt giống e..
    em tham khảo được 1 số link nữa
    https://www.tinhte.vn/threads/co-nen-mua-hang-tai-hanoimobile.2141643/
    https://www.tinhte.vn/threads/mua-dien-thoai-o-hanoimobile-vn-va-didongso-vn.2170648/
    http://vozforums.com/showthread.php?t=4010368
    .. còn rất nhiều link nếu bác nào k tin cứ lên mạng seach..
    em quên... link web của nó đây : hanoimobile.vn/dien-thoai/
    địa chỉ 300 đường láng các bác nhé

Suthatsuthatvn thích bài này.
  2. ProReturn

ProReturn Active Member

Máy mình còn tệ hơn. Imei bạn có là may rồi. Mình null imei nhưng vẫn xài bình thường. Dính máy dựng thì chịu, tại bạn chưa có kinh nghiệm nên thấy bất ổn chứ cótthể nhiều người họ thấy bình thường. Lỗi volume bạn up rom khác xem sao. Nói chung xài vài máy hẳn banj tự có kinh nghiệm thôi. Không ai qua mặt được đâu. Mình xưa giờ không mua cửa hàng, toàn mua của những người bán lại...:)

3. vinh.le

vinh.le Member

Máy mình dùng bt mà cung ko ktra đc dung lượng pin. Cũng 1000mah
    Up rom sai imei là vô lý. Chỉ có máy dựng hoac bị làm lại imei rồi. Đc dienthoaihot.net số 2 ngõ 508 đg Láng cũng là 1 địa chỉ tồi. Mình đến đó 2 lần toàn vỏ với lõi khác nhau.
    Mua đồ này nó là may rủi.
    Nếu it knghiệm nên mua có bảo hành khoảng 3 tháng. Mua bhành 1 tuần là quá liều nếu ít knghiệm.

4. lê xuân toàn

lê xuân toàn New Member

bảo hành 3 tháng vẫn dính phốt như thường cứ mua ở lộc hoặc msmobile 16 trường chinh là ổn.bảo hành 6 tháng cả nguồn và màn hình

5. phamducthang195

phamducthang195 New Member

các bạn đừng mua máy ở hanoimobie nhé mk mới dính con sony Z xong vì bbe mua nên cũng thích nên mạng tìm thấy rẻ m xúc vs giá 3tr về đc chục ngày thì lỗi mạng nguồn sim nhặng xị nên tức mà k lmj đc ai trừng trị đc bnay k ăn chặn của ng khác như thế mong sao đời con đời cháu cn bị nguyền rủa

6. unlockvungtau

unlockvungtau New Member

Mình nghĩ máy bị lỗi imei cũng có thể do phần mềm gây ra, do đó nếu dùng box viết lại là OK. Tuy nhiên các thông tin cơ bản, giá, chế độ bảo hành OK thì có thể yên tâm. Kể cả khui hộp mà xui thì vẫn dính lỗi như thường.

Họ bán hàng lâu năm có thể có lỗi, bạn cứ đem lại và nếu họ hợp tác với bạn thì chứng tỏ họ đàng hoàng. Nếu họ đổ thừa hoặc ko nhận lỗi thì hãy kêu họ lừa đảo.

p/s : Mình ở Vũng Tàu, ko liên quan đến người mua và người bán.