Chia sẻ Chào AD và mọi người

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 3' bắt đầu bởi vietsoft, 19 Tháng sáu 2015.

1. vietsoft

vietsoft New Member

Mih đang sử dụng em LG LT3 F260S , software version: 4.4.2 , nhưng còn rất nhiều ứng dụng hàn, thấy mọi người bảo up lại ROM 4.4.2 việt hoá để loại bỏ ứng dụng Hàn,giờ mih muốn tự up được ROM thì bước đầu mih cần chuẩn bị những gì ? mih tìm hiểu thì thấy dân tình cho 1 số tool (file kdz , LG Flash Tool và 1 file driver để kết nối tới máy tính),vì ko phải dân trong ngành và cũng muốn học hỏi kiến thức về mobile , mong mọi người giúp đỡ ?

2. hsrose

hsrose Đột tử

root máy cài recovery và nạp rom trong box :D

3. vietsoft

vietsoft New Member

Chào Hsrose ! Mih tìm hiểu thì thấy Rom của mih đang là bản 4.4.2 và khi bản này thì ko thể up Rom 4.4.2 bản việt hoá phải ko ạ ?

Last edited: 19 Tháng sáu 2015
  4. hsrose

hsrose Đột tử

tất nhiên là được kể cả 4.4.2(vấn đề này gặp phải là do trước đây không có recovery hỗ trợ kk, bây giờ thì dễ hơn rồi), còn bạn không rành thì nên về 4.1 rồi up lên

5. vietsoft

vietsoft New Member

Um thank Hsrose ! , cho mình hỏi thêm chút , khi mih cắm card USB kết nối với máy tính thì ok , dữ liệu copy từ pc sang LG Lt3 thoải mái , chứng tỏ driver đã nhận và mình kiểm tra driver thì cũng thấy LG LT3 ,Nhưng khi bắt đầu hạ rom về 4.1.2 (sử dụng kdz) , mih làm theo hướng dẫn (http://choimobile.vn/threads/tong-hop-tat-ca-moi-thu-co-ban-ve-lg-optimus-lte3.29324/#post-694526) , khi mih đưa LG LT3 về chế độ download mode: khi này vào kiểm tra driver thì ko còn thấy Mục Port và modems đâu cả , mih đang gặp vấn đề gì vậy , mong mọi người giúp đỡ

Các file đính kèm:

6. vietsoft

vietsoft New Member

Sau khi KDZ bản rom 4.1.2 xong máy treo ở màn hình khởi động giờ phải làm sao mấy bác ?

7. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Bạn giữ đồng thời 3 phím volume up + home + power để vào chế độ LG software, sau đó dùng adb gõ ''adb reboot recovery'' nha :)

8. David Đăng

David Đăng New Member

Các ban cho mình hỏi .tí...
    Mình muốn Root con LG Magna mà ko bít Root bằng ứng dụng gì ,nhờ các ban tư vấn cho mình với. Mình ko có PC

Gửi từ LG-H502 của tôi