Chỉ chỗ sửa lỗi "Update OTA sau khi Root bị lỗi secure boot"

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi RoiJipi, 12 Tháng ba 2014.

1. RoiJipi

RoiJipi New Member

Máy mình bị cũng khoảng 1 tuần rồi, đang xài con Lg G2 F320L, mà lần đầu xài Android nên k rành cứ thấy update là bấm up, thế là bị lỗi secure boot (K VÀO ĐC CẢ DL MODE HAY RECOVERY NHA) mà theo a @hoangnova báo là "cả HN chưa chỗ nào làm đc". Lúc đầu mình k tin lời anh ấy lắm vì mình của là ma mới của LGViet thôi chả biết ai pro ai giả nên mang máy ra chỗ đã mua cho nó fix thử, làm cả ngày trời nó bó tay.com. Sau đó mình nhắn tin thử trường hợp của mình cho a chủ bên SỐ 97 Đà Nẵng, Hải Phòng thì a ấy báo lỗi bị mất boot. Mình mang máy đến thì a ấy nói đợi khoảng 1 tuần máy mới về a ấy lấy cái j đó bên con G2 khác (mình chưa rành Android nên nghĩ là lấy số j j ấy, hihi) chép vào máy mình thì ok, và cho mình vài con tem ký tên lên đó (kt kĩ thì tem này là loại dễ vỡ nên k tháo máy hay óc ra đc đâu). Thế là hn a ấy nói máy đã xong, nhận máy xong kiểm tra từng con óc, con tem mình đã ký tên, từng vết trầy trên con G2 yêu quý thì thật sự chưa bung máy. Hiện h a ấy chạy sẵn dùm mình Rom VDT-V11.5 Super Lite của a @vandieutot thì máy chạy ngon và ổn định lắm!
    -Mình là người SG ra HP công tác nên thật sự cũng chả biết tiệm này tốt hay xấu và viế cái 2pic này hoàn toàn k có ý PR dùm tiệm đâu, nhưng nếu a e nào bị trường hợp như mình mà phải bán xác thì nên gửi ra đây sửa!
    -CHI PHÍ CHO 1 LẦN SỬA NÀY LÀ 900K NHA A E!
    -Sau khi làm xong mình hỏi cách làm thì các bạn biết rồi đó, tiệm mà ngta đâu có chỉ cho mình, nhưng thật sự cám ơn rất nhìu vì con G2 iu quý đã sống lại mạnh khoẻ!
    p/s: đc bảo hành 1 tuần nha a e

Last edited: 14 Tháng ba 2014
    hoangnova, hyunhnhan886 and nickytun like this.
  2. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Good, vậy thì ta có 1 địa chỉ để sau này tham khảo. Cám ơn bạn !
    Tuy nhiên theo mình biết lỗi này có nhiều kiểu, nếu vẫn còn nguyên Download mode thì vẫn còn nhiều hi vọng. Nhưng có những lần update, nó xóa luôn download mode, ta thực sự ko có cách nào để cứu nó cả.

RoiJipi thích bài này.
  3. hyunhnhan886

hyunhnhan886 Đột tử

Quá tốt cho anh em

Gửi từ LG-F180S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

RoiJipi thích bài này.
  4. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Mai ra xem nó thế nào, đang ở HP roài @@

RoiJipi and hoangnova like this.
  5. nguyenthienqui

nguyenthienqui Active Member

ax 900k là đắt rồi, mà chắc máy vẫn vào được DL nên dễ cứu hơn, con mình giống con lamhoang, ko vô được DL, chết dở sống dở, hỏi bên msmobile và vungocmobile thì báo giá là 500k, đang chờ xem bên ngochuygsm làm được ko đã :cry::cry::cry:

6. RoiJipi

RoiJipi New Member

mình quên ghi rõ trên bài: MÁY MÌNH K VÀO ĐC CẢ DOWNLOAD MODE HAY RECOVERY GÌ CẢ NHA, đó là vấn đề nan giải của tất cả a e nên mình mới viết bài chứ vào đc 1 trong 2 cái đó thì sửa đc dễ rồi các bạn ah!

7. RoiJipi

RoiJipi New Member

K VÀO ĐC DL MODE MÀ VÀO ĐC RECOVERY THÌ TỐI QUA MÌNH TỰ KHẮC PHỤC ĐC BẰNG CÁCH CHÉP ROM VÀO 1 CÁI THẺ NHỚ RỒI 3WIPE+INSTALL ROM MỚI VÀ PATCH VÀO LÀ ĐC MÀ!
    Máy mình lúc ấy k vào đc cả 2 bạn ah! Cứ hiện lên logo báo "secure booting fail..." và Logo LG là tự tắt nguồn luôn!

8. RoiJipi

RoiJipi New Member

bữa mình có nói bên tinhte vs bạn là máy mình k vào đc cả dl mode hay recovery mà