Hỏi Chỉ em up rom với..

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi sazly.smile, 5 Tháng tám 2014.

1. sazly.smile

sazly.smile Active Member

Chào các anh. em đang dùng LG Lte2 F160L rom sling 1.5.3, em muốn up rom qua Sphinx hay Minimal thì bây giờ làm như thế nào vậy chỉ em với. em không biết làm và muốn học hỏi kinh nghiệm up rom. Cảm ơn mọi người nhé.
    Cho em ? luôn là mấy rom trên rom nào Pin dùng tốt ạ. em xin hết

2. lamdoba93

lamdoba93 Well-Known Member

ban cu o rom do di. up rom brick nguy hiem lam. sling pin tot lam do
    p/s: chac moi mua may cua lao~ nao:laugh::laugh:

dragon1989 thích bài này.
  3. love_ngu

love_ngu Member

bcas
    cứ hù em nó :D:D:D

4. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Cách up rom thì bạn có thể xem hướng dẫn ở các topic trong box này (các topic trên cùng). Nếu bạn muốn thực hành và học kinh nghiệm thì có thể tới chỗ mình nha :)

5. dragon1989

dragon1989 Member

you ỡ chỗ nào.nếu tphcm thì qua đây.làm free cho ne :unsure::unsure::unsure::unsure::unsure:

6. leduyenha

leduyenha Active Member

Yêu cầu bạn có 1 cái thẻ nhớ để copy rom vào khi chạy.
    Đây tớ hướng dẫn bạn từ khi chưa có gì trong máy nhé:
    Bạn download cái LG Flash Tool 2014
    tải rom .kdz tương ứng (download LG from phone trong ch play về chạy, kéo xuống dưới cùng sẽ có link download, copy gửi mail của mình rồi vào mail để download về máy tính.) cho vào trong thư mục LG Flash Tool 2014 (chỉ để dễ tìm kiếm thôi, mình ví dụ trên con LGE-F310L, F160LSK tương tự nhé.)
    ví dụ đây nhé!
    Giờ cài driver cho máy tính (nếu đã cài sẵn rồi thì thôi, vì đây là hướng dẫn từ đầu nên phải có bước này)
    Tắt máy điện thoại, Ấn đồng thời ( Vol+ và Vol - ) sau đó bật nguồn rồi nhả nút nguồn ra trong khi vẫn giữ 2 nút kia, hiện ra Download Mode thì bỏ giữ và cắm cáp vào máy tính)
    Chọn chế độ CDMA, để Flash sạch nhất ta chọn CSE Flash, sau đó Start (bộ nhớ máy lúc này sạch như nhà sản xuất luôn, nên Rom, patch chép ra thẻ nhớ trước khi chạy) ( Trường hợp không dùng thẻ nhớ thì chọn Normal Flash )
    Lưu ý: để khỏi phải fix host trước khi ấn Start ta nên tắt mạng!
    Nhưng ở 4% rất lâu cứ để kệ nó vậy, chạy cho đến 90% thì máy khởi động lại, yêu cầu thiết đặt cấu hình,gmail.... vẫn cắm cáp cho tới 100% thì rút được và tắt phần up kdz.
    [​IMG] Đợi rất lâu nhưng sẽ qua ngay thôi.
    [​IMG] Đến 90% máy bắt đầu khởi động lên và để vào được màn hình chọn ngôn ngữ coi như đã xong
    [​IMG] mất hơn 2p mới khởi động lên được (ta ung dung bật mạng trở lại).
    Giờ là lúc ta root máy để cài Rom viet để trải nghiệm.
    Vào Play Store tìm SuperSU cài ra, cài thêm X-plore để tìm đến file Framaroot-1.9.3 cài ra (nhớ chọn enable trong Unknown source). chạy ứng dụng sau khi cài xong, và chọn Gandalf, thoát ra và kích vào SuperSu lúc nãy đã cài, giờ mới chạy được,( xong Root rồi đấy), cài nốt cái LG_G2_Recovery để chạy và chọn lần lượt dòng trên trước, sau đó dòng thứ 2. (xong phần Recovery, giờ khởi động lại máy: bấm giữ (Vol+ và Home) bật nguồn xong thả ra nhưng vẫn giữ 2 phím kia, cho tới khi vào Recovery.
    Đoạn trải nghiệm tiếp theo ai cũng đều làm được nên tớ xin phép được dừng tại đây.

Last edited: 29 Tháng mười hai 2014
    tai zon and sazly.smile like this.
  7. sazly.smile

sazly.smile Active Member

Mình cảm ơn bạn nhiều nhé.