[Chia sẻ] GK của bạn sử dụng những ứng dụng gì ???

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi tung260, 11 Tháng mười một 2013.

1. tung260

tung260 Member

Smartphone nói chung và GK nói riêng đang trở thành 1 dụng cụ cần thiết trong công việc cũng như hoạt động thường ngày. Bây h điện thoại ko còn chỉ là 1 chiếc ĐT dùng để nghe , gọi, nt nữa mà đang trở nên rất hữu ích:D Vậy các bạn đã sử dụng chiếc điện thoại thông minh của mình như thế nào :D. Bài viết nhằm chia sẻ những phần mềm, ứng dụng hay mà các bác đã và đang sử dụng. Vui lòng kèm link download + hướng dẫn sử dụng nhé :D Sau đây mình xin giới thiệu 1 số phần mềm mình dùng cho ĐT của mình
    1/ Auto Screen On
    Đây là 1 ứng dụng giúp bạn mở máy = cảm biến gần. Khỏi lo hỏng phím nguồn nhé :D
    Link : http://appstore.vn/android/details?id=com.omd.autoscreenon
    2/ GMD GestureControl
    Ứng dụng giúp bạn tùy biến với khả năng vuốt, chạm đa điểm để thực hiện các thao tác. Truy cập nhanh ứng dụng, khóa màn hình, kill app .....rất chuyên nghiệp. Vì ứng dụng này ko hỗ trợ trực tiếp trên GK nên khi cài đặt xong các bạn cần phải chỉnh lại cho phù hợp với máy.
    - Tại thẻ Advance : Border Calibration chọn Calibrate nó hiện lên 1 cái bảng. Bấm start lúc này nó sẽ yêu cầu các bạn canh chỉnh lại màn hình cho phù hợp. Các dùng ngón tay kéo về mép phải dưới của màn hình để ứng dụng nhận đc thông số sau khi thực hiện xong bấm Stop.
    - Kéo xuống mục Overide Mutitouch bật on ,chọn Touch_dev. Tại mục Overide TOuch bật on, chọn ICS_Default
    -Các bạn có thể sử dụng các thao tác mặc định của máy hoặc có thể tùy biến lại theo cá nhân của mình = cách vô thẻ USER GESTURE
    Yêu cầu : root
    Link : http://appstore.vn/android/details?id=com.goodmooddroid.gesturecontrol
    3/ Battery Monitor Widget Pro
    - Ứng dụng theo dõi pin chuyên nghiệp. Mình có nhận đc 1 số câu hỏi như " GK sạc khi nào thì đầy ", " khi sạc 100% thì nên để thêm bao nhiêu phút nữa " ... đa số là về pin . Thì đây là phần mềm dành cho các bạn. Ngoài việc theo dõi lượng pin tiêu thụ, sạc vào thì nó phần mềm còn thông báo chính xác lượng pin khi ở chế độ màn hình chờ. Ngoài ra khi sạc pin đến 100% các bạn nên để thêm 1 thời gian đến khi lượng điện sạc vào bằng " 0 mA " thì lúc này mới chính xác là pin " đã no" Vậy là có thể kiểm soát em nó làm ăn như nào rồi nhé :D
    Link : http://appstore.vn/android/details?id=ccc71.bmw.pro
    4/ Snapseed
    - Ứng dụng chỉnh sửa ảnh với nhiều hiệu ứng khác nhau :D Ứng dụng này mình chưa có thời gian tìm hiểu nhiều nên các bạn .... tự mò nhé :D
    Link : http://appstore.vn/android/details?id=com.niksoftware.snapseed
    5/ Camera FV 5
    - Dành cho các bạn đam mê chụp ảnh. Ứng dụng này sẽ giúp chiếc GK của bạn thành 1 chiếc máy ảnh cơ khá chuyên nghiệp... Cá nhân mình thấy so vs máy ảnh gốc thì nó cũng thế ko khác gì mà ko hiểu sao ông anh xài GK chụp đẹp lắm :D Chắc do mình gà :D
    Link : http://appstore.vn/android/details?id=com.flavionet.android.camera.pro
    6/ Compo âm thanh Viper4A + Walkman + IRS + PureXAudio
    - Đây là phần mình thích nhất vì đa số các rom bây h của GK đều dựa trên nền stock nên việc sử dụng bộ âm thanh này rất cá nhân mình thấy khá phù hợp và đơn giản. Tuy nhiên để cài đặt bộ compo này thì mình khuyến cáo các bạn nên đọc hết hướng dẫn 2 3 lần trước khi cài đặt vì nếu làm sai có thể phải ... uprom mới nhé :D
    -Yêu cầu : Root
    - Link : http://www.tinhte.vn/threads/huong-...-walkman-purexaudio-va-viper4android.2094046/

anhkhoi and tunglam95 like this.
  2. chaukyo

chaukyo Active Member

Theo cá nhân mình thấy:
    Số 1: không ổn định, hao pin => không dùng
    Số 2: có cũng được không có cũng không sao
    Số 3: Không cần thiết. Cứ cắm sạc, khi nào máy báo đầy mà sờ vào cục sạc thấy nó nguội như không có sạc lúc đó pin chắc chắn no điện vì dòng sạc bằng 0.
    Số 4: Ứng dụng này hay nên dùng
    Số 5: không có sự khác biệt gì nhiều về chất lượng, chỉ thêm rườm rà khó dùng thôi. Dùng trình mặc định là đủ.
    Số 6: Quá phức tạp cho một công việc nghe nhạc. Theo mình cài Player pro là đủ.
    Mình cài thêm từ điển (phần data E_V của cái từ điển diodict 3 có sẵn trong rom gốc), Sygic để dẫn đường khi đi công tác tỉnh, phần mềm Easy Unrar Premium để giải nén khi nhận mail cty, Dropbox (vì mình có 50G lưu trữ do samsung cho), phần mềm Qickpic thay cho cái Galery mặc định cùi mía, Các phần mềm mạng xã hội.
    Vậy là chiến!
    Còn các bạn khác thì sao nào?!

tung260 and tunglam95 like this.
  3. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Bài này đâu thể là bài tổng hợp đc, chỉ là bài chia sẻ thôi
    Ai thích thì xài, tớ thì thấy chả cần cái nào

*** V30D PISCES V2 PLUS ***

tung260 thích bài này.
  4. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

5. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Mong bạn tung260 tiếp tục phát huy những bài viết hay :D

tung260 thích bài này.
  6. tung260

tung260 Member

Thanks bác góp ý :D

7. tung260

tung260 Member

Cái trình mặc định Galary của con GK cùi thật, bị lag khi chuyển hình :D Bác dùng phần mềm đó cũng đc hoặc dùng Galary của G Pro về là fix đc lỗi giật khi xem hình :D

chaukyo thích bài này.
  8. gts8003

Dùng luôn gallery G2 ấy
    Ngon mượt :p

*** V30D PISCES V2 PLUS ***

chaukyo and tung260 like this.
  9. tung260

tung260 Member

Chắc do bị ảnh hưởng bởi " G Pro vs GK giống nhau " Nên cứ lấy ứng dụng từ G Pro qua mà quên mất mấy con kia :D

10. chaukyo

chaukyo Active Member

Máy mình còn zin chưa có root nên làm sao dùng được gallery của G2 hay Gpro được vậy bạn?

11. tung260

tung260 Member

Thế thì bác thử tải về Galary của G2 hoặc G Pro rồi cài đặt bình thường xem sao :D

12. chaukyo

chaukyo Active Member

Bạn cho mình xin cái tên của 2 phần mềm đó đi vì mình không biết nó tên gì. Mà thấy cái Quickpic nó cũng tốt, load ảnh cực nhanh

13. anhkhoi

anhkhoi Member

hay bác ở hải phòng không

14. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Em ở Hải Phòng nè :D:x:rolleyes:

anhkhoi thích bài này.
  15. Hoài Phong

Hoài Phong Member

Cái Gallery của G Flex không ổn bằng của G2 àh bạn?

16. anhkhoi

anhkhoi Member

tụ tập anh em off thôi

17. gts8003

Ko biết nó chạy trên GK ổn ko, trên LU nó bị fc khi xài trình chiếu
    Nếu ko xài thì quá ok
    Của G2 hay G Flex như nhau thôi, một cái giao diện sáng một cái thì tối màu

18. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Bác đáp e số bác ra đây :D

Sent from my LG-F220K using Tapatalk

19. Khachvanglai

Khachvanglai Active Member

G Flex chưa dùng nên ko biết nhưng độ phân giải màn mới chỉ là HD. G2 dùng ổn và cùng Full HD như của GK nên chác là ổn hơn.