chia sẻ kinh nghiệm uprom treo logo , up file tot nhưng không vào được downloadmode

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi alybapa, 21 Tháng hai 2015.

1. alybapa

alybapa New Member

xin chào ae trong diễn đàn lg việt , tình hình mấy ngày tết rảnh rỗi ko có gì làm nên vọc vạch con g2 mới mua được 2 ngày và mình trao dồi đc một ít kinh nghiệm xin chia sẻ với ae .
    khi mình mua con g2 đang chạy rom của bác lamhoang g3 2.0 vừa mua về mình up stock 7.3 của bác ấy và mình bi treo logo. loay hoay 1 lúc mình kdz bằng flashtool thì chạy 49% đứng hình mồ hôi trán bắt đầu rơi kiểu này đi toi 4t8 rồi .quyết định cuối cùng là up bằng file tot nhưng lại ko vao downloadmode đc. bỏ đó đi rửa mặt trút bầu tâm sự xong .xem lại bản romcook 2.0 thấy co recovery vĩnh viễn. nên mình thử recovery bằng phím cứng .lai vô đc hy vọng mong manh mình chép rom của bác lamhoang 2.0 vao thẻ nhớ úp thế là em nó sống lại,nhưng lại không có sóng ime thì còn .nếu giờ kdz bằng flashtool thì lai đứng ở 49% chỉ còn cách up file tot nhưng vẫn ko vào download mode đc làm sao úp và mình nghĩ cách nhanh nhất là up bằng flashtool khi máy còn sống . cứ cắm cáp up bằng flashtool khi dt tắt tự động vào downloadmode thì rút cáp dừng flashtool lại và chuyển đổi công cụ up bằng flashtool file tot thế la ok up xong vào downloadmode binh thường.đừng hấp tấp và bình tĩnh cách này hơi dài dòng nhưng dành nhửng người mới tập up rom như mình
    lần đầu viết bài có gì sai xót ae thông cảm nhé.....,

Last edited: 21 Tháng hai 2015
  2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Cốt lõi là đi đường vòng để ''mồi'' đưa về download mode, cũng là 1 cách hữu hiệu :)

3. hsrose

hsrose Đột tử

chơi kiểu này cũng có rủi ro là dễ brick chớp màn hình hoặc treo logo no all

4. alybapa

alybapa New Member

mình làm như vậy mới đc 2 lần f320s va k nên cũng chưa biết sẽ phát sinh lỗi gì nhưng trong thời điểm đó <<<<có 1 viên thuốc còn hơn phải chờ ông bác sĩ >>>dù gì đằng nào cũng lỗi rồi nên cứ phang thôi lúc trước thi dùng lte ,f180 rồi gpro,gx up bằng flshtool bình thường mới đổi qua g2 nện bỡ ngỡ

5. hsrose

hsrose Đột tử

g2 đời mới nó khác bác à, đang up rom lỗi mà thoát download mode sẽ gây ra nhiều rủi ro(mất download mode/firmware upgrade, treo logo no all...), mấy em đời cũ treo chán chê gì cũng không mất download mod được, trừ khi có vẫn đề về phần cứng

6. alybapa

alybapa New Member

g2 sử dụng rất sướng nhưng phần cứng yếu đuối quá bác ,sạc ko dám để qua đêm nâng như nâng trứng vậy định chuyển qua sky 900 vĩnh biệt em nó quá