Chia sẻ kinh nghiệm và hiểu biết về Lỗi [Security error] của dòng LG GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi Hứ Ta Khinh, 11 Tháng mười một 2013.

1. Hứ Ta Khinh

Hứ Ta Khinh XXX tại FPT Hòa Lạc

Hi all,

Lỗi [security error] chắc là anh em LG Việt cũng gặp nhiều rồi. Nhưng đa phần là fix nó bằng cách đơn giản nhất là Up Rom mới hoặc Flash lại KDZ.

Tuy nhiên thì, lỗi này là do máy chưa unlock BootLoader nhưng lại remove Google apps (preloaded).Thường thì là app "Videos.apk". Con LU6200 trước mình dùng cũng tìm hiểu là do app này ko có trong thư mục /system/app hoặc đã bị thay đổi package.

Nhưng trên con GK thì ngược hẳn. Có những rom ko có "Videos.apk" nhưng vẫn ko bị lỗi [Security error]. Nguyên nhân của cái lỗi này trên GK là do nó thiếu app nào hay là library nào mà gây ra thì mình cũng chưa đoán được. Với lại cũng chưa thử build kernel.

Nếu tìm được nguyên nhân của lỗi này, khả năng PORT rom từ dòng khác sang chắc cũng sẽ dễ thành công hơn.

Các Modder nào đã gặp em nó rồi, cùng chia sẽ vào đây nhé. Chú ý là đừng chém gió lung tung hay đại loại là "KDZ đi bạn" nhé! :laugh:

android and tunglam95 like this.
  2. NgọcHưng14790

NgọcHưng14790 Active Member

up rom oppo bị lõi này. haizzzz.
    nó k nhận nhạc trong bộ nhớ trong :((

3. Hứ Ta Khinh

Hứ Ta Khinh XXX tại FPT Hòa Lạc

Bạn làm theo 4step như mình đã trao đổi rồi mới up rom cua oppo xem, chắc là ko vấn dề gì.