[Chia sẻ] Cuối tuần đau khổ với LG GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi dang hoang, 28 Tháng mười hai 2014.

1. dang hoang

dang hoang New Member

Em xin chia sẻ kinh nghiệm xương máu của em với con LG khốn khổ này. :(((
    Em dùng con này nửa năm rồi. Lúc đầu chạy Rom của anh Hoàng Nova 4.4.2 khá ngon. Sau nửa năm em thấy ngứa muốn root nên lại tìm về trò dại này.
    Lên forum vào topic của bạn Dat Nguyen, mần mãi từ 8h sáng đến tận 12h k thể root đưoc (trong recovery không thấy dòng nào có chữ ADB). Về sau mò được, đưa file root.zip vào bộ nhớ trong, sau đó vào recovery để chọn unzip file đó và reboot lại là root được. Lúc đó là 13h.
    Chiều đến, thừa thắng xông lên, cài đủ các loại khi có root. Trong đó có animationboot (màn hình khởi động). Lên mạng thấy marvel animation boot đẹp quá, cài luôn. Kết quả là treo logo :laugh:)). lúc này là 15h.
    Học mò mẫm flash room stock cả buổi chiều, down bản f220d về, dùng cả flash room và KDZ đều bị extract error. Down bản f220f về kết quả tương tự. NÁT
    12h đêm, chuyển máy tính khác và bắt đầu với f220f (mọi ng bảo bản này ổn định hơn). kết quả nát. Lúc này đã buông xuôi để mang ra quán. TỰ NHIÊN Quay lại với f220d thì lại được, mừng quýnh. Nhưng bật lên lại treo logo, nhưng lan này hard rest được:laugh:) Đắp chăn đi ngủ . 1h sáng
    Sáng hơm sau, thừa thắng xông lên, down bản rom v12 của VDT và recovery của anh Hoàng Nova về. Lúc này đang chạy rom stock Hàn 4.1.2, em liền root và cài recovery. Vừa bấm reboot recovery thì máy đen xì, tịt hẳn, k the hard reset, k vào đc download mode. Lúc này là tưởng như nát hẳn
    Mang ra quán, nó bảo mất boot đòi 400k. Em ngậm đắng nuốt cay đồng ý, nó bảo chiều lấy. Em về google thì thấy Thái hà chỉ 200k, 1 tiếng lấy. Định menh, chạy ra ngay quán, đòi, thì mặt nó xưng xỉa bảo đang làm rồi, nhưng chờ test nên đến chiều, không cho lấy ( mấy thằng sửa đt ở Phùng Hưng HĐ các bác tránh hết ra).
    Đau lòng đi về... bây giờ là 11h sáng ///

bsngoctien83 thích bài này.
  2. langkhach123

langkhach123 Member

3. saigonxuanthanh

saigonxuanthanh Active Member

Đắng, .....mà thôi. Gk của em loạn cảm ứng mấy tháng rồi, em đếu thèm sửa nữa, giờ xài 1200 thần thánh sóng sánh vãi cả ra quần các bác ạ, cạch cmn LG ra

dang hoang thích bài này.
  4. dang hoang

dang hoang New Member

vừa mới boot lại đc 4.1.2
    Mọi người cho ý kiến có nên thừa thắng xông lên 4.4 k :|

saigonxuanthanh thích bài này.
  5. saigonxuanthanh

Lỡ rồi quất luôn đi bác :laugh:

6. Mr_Huy.CSC

Mr_Huy.CSC Member

mù đặc lên h máy vẫn còn ngon. dùng sphinx V3b của Hoangnova vẫn ngon :)

7. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Em yêu khoa học thì có gì phải nản bạn, GK mình repair boot và hướng dẫn up rom stock, rom cook hoài, 150k là ngon lành ngay :)

8. saigonxuanthanh

E ké xiu bác ơi, e bị treo logo, kdz f220kv20c ve gốc thìKo có sóng, e fảI lam j day a

9. bác sĩ mobile

Thử kdz hoặc TOT về bản thấp hơn xem sao bạn :)

saigonxuanthanh thích bài này.
  10. saigonxuanthanh

Em chạy rom trên nền e988 thì có sóng 2G thôi, chọn 3g thì Roaming hoài ko tìm dc song 3g bac ạ

11. lg no1

lg no1 Active Member

E vọc vạch nhiều quá.hôm nọ phang zgee3 5.4 của a trung quốc mà quên thay boot.thế là bị lỗi pin.kdz về 4.4.2 thì bị lỗi cứ còn tầm 30% thì bị mất sóng tắt nguồn luôn.nhưng nếu ko bật 3g thì lại ko bị.mà giờ pin dùng quá chán. Vdt v5 mà pin tụt hơn cả rom cm. @bác sĩ mobile có bắt được bệnh ko giúp em với ạ.

12. anh-chim-cu

anh-chim-cu New Member

Em bi liet cam ung nen mun ban xac..ban nao co nhu cau thy em ban gia 1tr hang con bao zin..camera.nguon.pin..main..man hinh...tat ca deu zin chi bi hu tam cam ung bac nao can thy alo em 0984,943,947 check thoai mai.bac nao chek ma bao hang bug thy em dap may ngay

13. bác sĩ mobile

TOT về gốc thấp nhất xem sao bạn?