Hỏi chính xác thì pin G Pro F240 của các bác được bao lâu

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi Binsimi, 4 Tháng mười hai 2013.

1. Binsimi

Binsimi Member

Rất nhiều topic về pin ở khắp các nơi rồi nhưng thật sự mình chưa tìm được câu trả lời chính xác nên mới lập topic này, anh em thông cảm.
    Với điều kiện sử dụng Wifi, còn lại off hết kể cả 3G, GPS, NFC..v.v... và độ sáng màn hình max thì anh em onscreen dùng liên tục được bao lâu từ 100% pin xuống dưới 10% ? Kể cả là lướt web, chat chit, nhắn tin, chơi game tổng hợp ?

Rất mong được sự giúp đỡ, vì mình không hiểu sao đọc review rõ ràng thấy bảo con này pin trâu mà sao mình dùng chán quá, pin chờ thì công nhận, nhưng cứ onscreen chơi điện tử nhẹ thôi như Candy Crush Saga, nói chugn là tổng hợp các tác vụ, miễn không phải xem Video (không cần bấm vào màn hình) thì chỉ được tối đa 2 phút 1%, sụt nhanh khủng khiếp.
    Mong anh em giúp đỡ, đã thử đủ ROM, clear Battery Stat, sạc nhồi các kiểu rồi ạ vẫn thế.

2. nakimushi

nakimushi Active Member

Bác để sáng max 100% thì dt nào chịu nổi, G Pro màn to độ phân giải fullHD ngốn pin nhìu, mình chỉ để 50% khi xài các kiểu thôi, lướt web wifi thì tầm 4 phút hết 1%, xem phim loa ngoài bằng mxplayer độ sáng 9 (độ sáng trong mxplayer nhé) 7h liên tục pin còn dưới 9%. Mình thấy pin vậy là quá tốt rồi

thienminhmobile and Binsimi like this.
  3. Binsimi

Binsimi Member

NHƯG EM ĐỂ 50% THÌ cảm giác tối lắm ạ

vậy bác chơi hộ em candy crush saga hoặc plant vs zombie 2 trong vòng 1 tiếng, wifi on , thì hết bao nhiêu &% ạ

4. kyshaira

kyshaira Active Member

Nghe cái đề nghị của bạn đã thấy nản rồi, không biết các bạn chơi gì chứ 2 cái trò Crush và Plant em chịu không chơi nổi đến độ 1 tiếng đâu!. Đề cử MC4, N.O.V.A. 3.
    Để 50% độ sáng nếu trong nhà là ổn rồi bạn à! 100% khi ngoài trời thôi.

Binsimi thích bài này.
  5. Binsimi

Binsimi Member

tóm lại là dùng wifi chạm liên tục vào màn hình chứ ko xem video thì được bao lâu hả bạn

6. nakimushi

nakimushi Active Member

Thời gian đâu mà lướt web wifi liên tục, mình có test thử 1h lướt web wifi bằng Chrome độ sáng 50% ko auto thì hết 14% (pin dưới 100% nhé), còn xem phim online wifi trên viet mobi tv stream bằng mxplayer liên tục được 6h30 phút pin còn 9%

7. dungxo123

dungxo123 Member

Mình online liên tục. Tay cầm máy ko thả ra tầm 5h là ít. Độ sáng 50%

8. Exia.KAOS

Exia.KAOS Active Member

Các bác test liên tục hay thế, e chỉ test 10' khi làm cùng 1 việc xem nó mất bao nhiêu % thôi....

9. luvpuca

luvpuca New Member

máy tớ thường để độ sáng 50% (ko auto) thì lướt web liên tục trong nửa tiếng khoảng 10%, trung bình wifi on 24/24 thì dùng đc khoảng 2 ngày/1 lần sạc, xem thống kê thì từ 100% xuống 5% thì đc khoảng 4:30 phút on screen với độ sáng 50%.

10. nguyenthinh_tx

nguyenthinh_tx Member

Mình cũng mới mua con G Pro chạy ROM LamHoang, lúc về pin sụt kinh khủng chừng 30p giảm 5% chế độ chờ k sử dụng gì dù giảm độ sáng màn hình vừa phải. sợ quá nên vào cài đặt tinh chỉnh lại tắt đồng bộ tắt bỏ mấy tính năng k cần sử dụng, rồi sạc full 100% thử xem sao k ngờ pin e nó để qua đêm 100% vẫn y nguyên k sụt % nào, mình giảm độ sáng 30% k sử dụng auto vẫn thấy sáng bình thường. Bác nào than pin mau sụt thì vào cài đặt tinh chỉnh lại nhé :)

11. roselove09

roselove09 Member

auto sáng 30% toàn wifi ko 3g bao h dùng v 1.51 nghe gọi khoảng 1h on screen khoảng 4>5h thôi.vì màn 55 full hd chả đòi gì hơn.tiện thể các bác dùng bản rom nào vậy.nakimushi bác dùng rom gì mà trâu vậy

12. lara706

lara706 New Member

máy mình thì xạc 100% đầy rút xạc ra một lúc tần gần 1 tiếng còn 96%, dùng rom LH 1.5 ngày xưa dùng bản 2.0 thì ko bị vậy. on screen khoảng gần 4h độ sáng màn hình 50% chưa khi nào quá 4h kể cả giảm độ sáng xuống 30% chỉ kết nối wifi e ko dùng 3g và lâu lâu chơi game anphaft8. còn pin chờ thì ngon 24h mất tầm 2% chẳng biết sao pin lởm thế nữa.thấy mấy bác on screen dc 5,6 tiếng mà thèm. ko biết do pin hay do máy nhỉ nếu do pin thì em đang định đầu tư quả pin xịn

13. Lefrancai

Lefrancai Active Member

làm gì mà phải để tới 50% độ sáng. chất lg màn tnào ấy. các máy khác để 30% ra ngoài trời vẫn thấy ok. để 50-100% thì thôi chả dám chơi.

14. lara706

lara706 New Member

độ sáng 30% máy mình tối lắm. nhìn đau hết mắt. vả lại cái màn hình em này đẹp để 50% nhìn phê lắm. hè

15. nguyenthinh_tx

nguyenthinh_tx Member

bác có tắt bỏ những thứ k cần thiết chưa, như GPS, đồng bộ,....

16. nguyenthinh_tx

nguyenthinh_tx Member

ừ máy mình 30% vẫn sáng sài bt, 50% còn sáng dữ lắm :)

Lefrancai thích bài này.
  17. nguyenthinh_tx

nguyenthinh_tx Member

Mấy bác cho hỏi bản ROM lamhoang trên góc trái màn hình thanh trạng thái chạm vào nó tắt màn hình giống Screen off đúng k ạ

18. Lefrancai

Lefrancai Active Member

Nói chung là chơi game ngốn pin lắm. game online lại càng ngốn. :d. pin châu tới đâu nếu đã game online thì xác định vừa cắm sạc vừa game bác ạ

19. lara706

lara706 New Member

mình tắt hết rồi mà, dùng adroi lâu rồi nên cũng biết đôi chút, mặc dù đã xóa hết các app chạy ngầm nữa tình hình vẫn ko ăn thua. chắc mua máy vớ phải quả pin hồ cẩm đào rồi :devilish:

20. Lefrancai

Lefrancai Active Member

Bạn mua máy của thg gia hay mua máy của ng ngoài. ? nếu do pin thì còn thay đc. :D. gặp Gk thì nghỉ luôn