Hỏi Cho hỏi có khả năng ra rom 4.4 cho Lte 2 ko ?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi khanhshawngf, 8 Tháng sáu 2014.

1. khanhshawngf

khanhshawngf Active Member

như tiêu đề, mình thấy cộng đồng Lte 2 đang im ắng quá, muốn hỏi coi có hi vọng gì ko, hì hì

2. lamdoba93

lamdoba93 Well-Known Member

ko. xài 4.1 ngon rồi. còn chờ tính năng gì mới nữa hả bạn. knock code chăng???

3. hoangphucdt

hoangphucdt Well-Known Member

Hi vọng là có nhưng hok biết khi nào có thui.

Gửi từ LG-F200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

nghiabradyle thích bài này.
  4. kenshin854

kenshin854 Active Member

Theo lịch trình LG công bố thì cuối tháng 6 có nhé, nhưng bao giờ có thì hên xui vì lý thuyết với thực tế thường khác xa nhau. Mà lên 4.4 cũng vậy thôi. Cái ngon nhất cuả 4.4 là knock on. Mà LTE3 và G thấy ko có cái đó rồi nên LTE 2 nếu có lên 4.4 thì 99% cũng chả có cái đó, nên nói chung 4.1 hay 4.4 cũng khác nhau cái số hiệu phiên bản thôi.

5. MinXotic9x

MinXotic9x Active Member

Cho hỏi phát, lên đó có cái gì vui không? pin có sang xài được 2-3 ngày không? mà hỏi hoài vậy... hết ng này ng kia lập topic hỏi... Không thấy mệt hả?

6. ggunf

ggunf Active Member

nếu 4.4 mà như 4.1 thỳ chả việc quái gì LG lại nâng cấp lên cho các dòng điện thoại, nói như bạn vậy cái thời android ra nên dừng hẵn ở 1.0 đi cho lành. 4.4 nó không có knock code hay knock on thỳ củng chả gì lạ ở các dòng LTE3, G,....lên 4.4 để khai thác các hiệu năng tốt hơn trên hdh hoặc kernel mới......, phán xanh rờn như bạn thỳ nếu có 4.4 thỳ bạn dám khẳng định là chỉ xài 4.1 không?

Không lẽ 4.4 phải bắt buộc có Knock code hả bạn? Nói thật xài LTE2,G, LTE3 đi chăng nửa nó Knock code hay on hay không thỳ không wtâm, có thỳ xài không có thôi. Dòng tầm trung thỳ đòi hỏi làm gì, may mắn nếu LG quan tâm thỳ họ up cho mà xài thôi.

7. khanhshawngf

khanhshawngf Active Member

Buồn buồn lập topic hỏi thăm ae cho vui thôi mà sao căng thẳng quá vậy, nếu ai ko thích thì mình xin lỗi và mình nghĩ cũng đừng comment làm gì, nhiều lúc thấy mn vô lý quá.
    Admin đóng topic dùm, thank

8. duytruong

duytruong Well-Known Member

Mọi người đều muốn trải nghiệm cái mới thôi bác à .nóng quá

9. nghiabradyle

nghiabradyle Well-Known Member

Vu2 cập nhật sau để bổ sung knock code :P

Hóng Kitkat cho Vú!!↖(^ω^)↗

10. s2kelvin

s2kelvin Active Member

4.4 tiết kiệm pin hơn. Nhanh hơn mượt hơn. Google chống phân mảnh ở bản này

Gửi từ cục gạch đen xỳ của •°★Lee♥Kelvin★°•

11. tranngoc87

tranngoc87 Active Member

Vote cho cái 4.4 cho lte2. Giờ thì lót dép ngồi hóng

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

12. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Một số bạn nói ko có j thay đổi so vs 4.1 là sai lầm.Bộ bạn đang xài stock sao? Nếu có 4.4 thì bạn có cơ hội đc xài những tính năng chỉ có ở máy cao cấp ( do các pro port sang) vì hiện nay các máy khác đã lên 4.4 mà LTE2 nếu dừng ở 4.1 sẽ là thiệt thòi lớn vì ko còn có j có thể khai thác đc nữa :laugh: hiện tại chức năng ở rom lte2 gần như ko có j mới :(

lamdoba93 thích bài này.
  13. alexmon

alexmon Đột tử

Bác có vẻ nhầm to . 4.4 dc thong bao tren google la hieu nang va ram su dung giam 70% so vs 4.1 nhe . cai mjnh cho la hiệu năng và pin. Chứ còn tinh nang thi rom mod co het r. q
    Bac

14. nguyenthi0602

nguyenthi0602 Active Member

Chắc có vì LTE3 có vì nếu k có thì quá khốn nạn:eek:

duytruong thích bài này.
  15. kenshin854

kenshin854 Active Member

nâng cấp thì đương nhiên phải nâng cấp vì đó là phiên bản mới, còn về hiệu năng hay gì gì đó thì qua mấy topic của những dòng dc nâng lên 4.4 xem có gì khác ko rồi hãy phát biểu nhé. Nhiều trường hợp máy con hao pin hơn và có lỗi khi lên 4.4 nửa kìa. Ở đây mình ko nói là 4.1 hay 4.4 tốt hơn nhưng trên thực tế đối với LTE2 thì giờ có 4.4 thì cũng thế thôi. Mấy bạn thấy phiên bản mới thì háo hức thôi vì cái đó là vấn đề về tâm lý chứ nói thật giờ nâng lên 4.4 nếu ko có knock code thì bạn nêu thử tính năng thật sự nổi bật của 4.4 coi. từ ICS lên JB là 1 sự lột xác ngoạn mục về độ mượt, độ trễ cũng như hình ảnh xử lý còn 4.4 thì có gì thật sự đặc biệt ?
    THam khảo thêm nhé: http://www.tinhte.vn/threads/androi...-thong-minh-hon-hangouts-ket-hop-sms.2199905/

Bạn bảo hiệu năng rồi kernel này nọ thử hỏi bạn 1 câu. Hiệu năng tốt hơn là tốt hơn ra sao khi LTE2 là ram 2GB chạy dc tất cả các game và đa nhiệm tốt hết rồi. Còn về kernel nếu ko có knock code thì kernel mới có gì đặc biệt hơn kernel cũ đang xài vậy bạn ?

P/s: Đồ mới thì tâm lý ai cũng háo hức nhưng vọc vạch 1 thời gian cho biết rồi cũng thôi. Hiện tại các rom đã ổn định hết rồi nên có cũng dc mà ko có cũng chả sao.

16. ggunf

ggunf Active Member

Vậy xin lỗi bạn nhé, và đáng lý ra ban đầu bạn củng đừng nói 4.1 hay 4.4 đều như nhau tại bạn chỉ đang lấp liếm thôi. Có những thứ 4.4 làm được 4.1 không, kernel knock on? bạn quan tâm khi 4.4 lắm hả? còn mình có củng được không có củng được, nhưng lên 4.4 mình vẫn mong LTE2 được LG up lên cho. Rom Stock không tốt thỳ sẽ có nền 4.4 cho rom Cook, cơ bản nếu bạn nói 4.1 ổn rồi thỳ trước thời 4.0 nó có ổn chưa? hay phải lên 4.1 nó mới ổn. Giờ nếu LG ưu ái lên 4.4 cho nếu không fix thỳ họ củng đã nâng cấp cho lên 4.4 để được xài những thứ chỉ 4.4 làm được 4.1 không và tất nhiên là bên thứ 3 cung cấp. Đã phán xanh rờn còn nguỵ biện cá nhân!
    P/s: còn bạn muốn sự khác biệt thỳ xin mời bạn lên G2, G3 để có những thứ đặc biệt như Knock code bạn nhé.

17. ggunf

ggunf Active Member

Không sao đâu bạn, đôi lúc mấy topic hỏi 4.4 trước bị chìm nếu không khui lên để anh em vào có thêm tin tức thỳ mấy topic như vầy củng có thể giúp ai có thông tin thỳ share thôi.

18. nghiabradyle

nghiabradyle Well-Known Member

Lg-phone-firmware.com/

Hóng Kitkat cho Vú!!↖(^ω^)↗

19. Hongphuc1992

Hongphuc1992 Well-Known Member

Cứ hi vọng đi các bác
    nhưng mình nghĩ e này chỉ dừng lại ở 4.1.2 thui :geek:

20. pnapro_hvtc

pnapro_hvtc Active Member

Ae mong chờ lên 4.4 chả có gì sai cả, chưa bàn đến hiệu năng hay knock... Bạn có biết 1 số phần mêm bgio bắt đầu support chỉ cho 4.4 cụ thể google camera... Đồng thời với nó là nếu lên dc 4.4 thì lte2 sẽ được các cao thủ quan tâm hơn sẽ có nhiều tính năng mới dc port sang. Lên được 4.4 đồng nghĩa với lte2 có nhiều cái để mong chờ hơn. Thêm nữa LG sup cho quá nhiều dòng nên có thể các tính năng knock sẽ dc cập nhập trong tương lại khi mà tất cả đều đã lên 4.4 và họ có tg để phát triển tiếp, tuy hy vọng thấp nhưng vẫn đáng để mong đợi :laugh:
    Nhu