Cho hỏi chính xác về các thông số G2 DOCOMO

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi khaicholau, 1 Tháng sáu 2014.

1. khaicholau

khaicholau New Member

chả là em vừa mua 1 con docomo mới 100% imei trùng hộp hết nhưng khi em mua về test dùng antutu benchmark và cpu-z thì thấy nó như thế này

:cry:
    Thứ nhất em thấy điểm benchmark của g2 thì trung bình khoảng 33000 điểm con của em thì có 25000
    Thứ hai thì em thấy CPU của em qualcomm 800 2,8 GHz nhưng em xem trên cpuboss.com thì chính xác chíp này chỉ có là 2,3 GHz
    1.jpg 2.jpg
    3.jpg 4.jpg
    5.jpg 6.jpg
    => Kết luận mấy bác mua con này có bị giống em không nếu không thì chẳng lẽ con G2 của em là hàng dựng à:(
    Xin mấy thánh giải thích giúp em, em cảm ơn:roflmao:

Last edited: 1 Tháng sáu 2014
  2. L-01F Tokyo

L-01F Tokyo New Member

Chào bạn, mình có một số ý kiến chia sẻ như sau:

1. Điểm Antutu không phải đánh giá hoàn toàn chính xác và không dùng để nhận biết hàng "dựng". Hi

2. Máy bạn đang cài Kernel Ninja (dùng để root, có trong bản Rom của HoangNoVa hay Rom của VDT), nên xung chip có thể ép lên 2.8 Ghz. Còn thật ra, chip với Kernel gốc của Docomo đúng là 2.3 Ghz. Tên chip cũng đúng, nên Không phải là chip "dựng" đâu bạn nhé. (Chip là khó bị dựng lắm, bị dựng nhiều nhất là màn hình cảm ứng).

3. Các thông số còn lại mình đều thấy ổn và phù hợp với số liệu công bố của Docomo G2.

==> Để có điểm Antutu chính xác, bạn có thể Cài lại ROM gốc hay các bản Rom dùng Kernel gốc (ví dụ Rom của LamHoang) thì sẽ lên 33300 điểm benchmark thôi. Hi.

Hơn nữa, Máy này mới xuất hiện ở VN, nên khả năng bị "DỰNG"chưa cao. Nếu cửa hàng có bảo hành hay hỗ trợ uy tín thì cứ an tâm xài. Cần cài Rom gì thì có thể nhờ họ cài giúp.

Ngoài ra, cục sạc cho G2 Docomo thì tham khảo ở đây: http://lgviet.com/forum/threads/nen-chon-sac-1-2-or-1-5-or-1-8-cho-g2-docomo.20294/

=====================
    Một số Hình ảnh điểm Antutu máy G2 Docomo của mình (dùng Rom LamHoang, với Kernel gốc) để bạn kham khảo:

Các file đính kèm:

Last edited: 2 Tháng sáu 2014
    dqsilver, Dream232 and khaicholau like this.