Cho mình hỏi tất cả cao thủ vọc rom và tác giả mod rom

Thảo luận trong 'LG G Pro 2' bắt đầu bởi nhbach, 22 Tháng năm 2014.

1. nhbach

nhbach Member

mình đang xài con gpro bản L, đang xài rom của bác @mr6500. mình đang cần 1 bản rom mà wifip., khỏe nhất, vì mjnh sắp sang lại Ý để làm nghiên cứu sinh. bên đó 3g đắt chỉ xài wifi của trường. các bản rom mình đã xài qua như lamhoang radeonmaya hay mr6500 đều cảm thấy wifi yếu, chỉ bằng 1/2 con nexus7 2012 về khả năng bắt sóng. mong các bác tư vấn giùm e dể tuần sau e len đường cho nó yên tâm. bản rom nào và cách cài nào đẻ sóng wifi khỏe nhất. cám ơn các bạn.

2. mr6500

mr6500 Active Member

CM11 nhé bạn wifi cực khỏe

nhbach thích bài này.
  3. nhbach

nhbach Member

cứu mình với @mr6500 ơi. mình vào recovery, sau đó reboot system thì nó có hỏi gì đó về flash gì đó, mình bấm yes thì nó reboot. giờ mới biết mất root rồi. mình đang ở rom convert của bạn. cứu mình với. bạn chỉ giúp cách root lại có được ko. mình định up lên rom mơi của bạn.tk

4. mr6500

mr6500 Active Member

ặc ấn yes hả phải root lại thôi, vào trong đc ko mở app nào đòi quyền root xem còn roor không nếu còn thì có cái app recovery hình vua ai cập chọn flash recovery là lại có rec thôi

nhbach thích bài này.
  5. nhbach

nhbach Member

dùng root checker bị sorry.mở superuser ko dc, rooot explorer ko dc, giờ phải làm sao jả bạn, vào sphix để cài recovery thì bảo thành công, nhưng reboot recovery thì ko dc. giúp mjnh với @mr6500 ơi

6. mr6500

mr6500 Active Member

giờ root lại thôi bạn ak. thử tắt máy giữ Volum (+) + home + nguồn đợi nó hiện 2 òng chữ nhỏ trên góc trái màn hình nhả ra là vào rec cứng được nếu không vào được down tool root kitkart về root lại

nhbach thích bài này.