Hỏi Cho mình hỏi về bộ nhớ trong, ko thể tạo thư mục....!!!

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi nhbach, 24 Tháng năm 2014.

1. nhbach

nhbach Member

Chào các bạn,

Mình đang dùng bản 17.5. Sau khi cố gắng hard reset thì ko được. Mình đã tháo pin rồi bấm tổ hợp Hard reset. Khi dùng power để confimed thì nó hiện ra vài dòng, nhanh quá mình đọc ko kịp nhưng đại loại là ko hard reset được, nó tự động vào recovery luôn.
    Mình kiểm tra thì ko xóa đc các thư mục đã cài ... nên mình dùng root explorer để xóa. Có ai biết cách hard reset trong trường hợp này ko?

Vấn đề thứ 2 khi mình vào thư mục /storage thấy 3 cái folder emulated, external_SD, và sdcard0.
    Trong emulated thư mục 0 và legacy và các thư mục như android,... giống như 1 bản bộ nhớ trong rom trước đây của mình. Mình xóa hết chỉ chừa 0 và legacy.

Giờ thì em ko thể tạo thư mục, copy, move sang OBB được. Dùng mọi cách trên máy tính, root explorer đều vậy.

Giúp mình khắc phục với, hoặc chỉ cách giúp mình hard reset, mình muốn có 1 bản rom sạch sẽ để mang máy đi học xa. Cám ơn các bạn

2. bactuong

bactuong Active Member

Bạn tạo thư mục obb trong /sdcard0/android/

3. nguyentrunghieu997

nguyentrunghieu997 Moderator Staff Member

tổ hợp phím " Volume-" + "Home" + "Power" = Hard reset ( sau khi nó hiện lên bảng chữ màu trắng bạn bấm phím nguồn 2 hay 3 lần gì đó là nó hiện ra con robot chờ nó khởi động lại là ok )