Cho mình hỏi về G2 f320k21d

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi lehieu1204, 3 Tháng bảy 2014.

1. lehieu1204

lehieu1204 Member

Mình mua con này đc khoảng 2 tuần, mình có ngâm cứu một ít thông tin về con này: F320 là dòng của hàn quốc mà nghe nói phải root mới có tiếng việt. nhưng cái máy mình khi mua về ko hề root, và firmware là 4.4, mình đã up lên 4.4.2 và có tiếng việt hẳn hòi, và apps hàn rất nhiều, nghe nói bản hàn thì bị giới hạn 80 ký tự nhưng máy mình thì bị giới hạn 160 ký tự, mình sử dụng 2 tuần và thấy ít có lỗi, ngoài việc nếu úp mặt cảm ứng vào khi bỏ vào túi quần thì cảm ứng nhảy nhẹ, knock on đôi lúc nhấn mở thì ko lên, nhấn 2-3 lần thì được, và ram chiếm rất nhiều khoảng 1,16gb và mau hết pin, nhưng khi xem thông tin lại thấy G2 có pin rất trâu, nếu xạc đầy thì pin chờ được khoảng 24 tiếng. Các chức năng hoạt động khá tốt, chụp ảnh trong nhà bật đèn + flash thì ảnh ko được đẹp cho lắm. chơi game nhẹ 2d thì máy chỉ hơi ấm ấm, còn chơi các game 3d thì máy nóng rang và pin tụt rất nhanh. Các bạn có con g2 giống vầy thì cho mình thêm thông tin với, f320k21d có nghĩa là gì ? phiên bản này đã có thể root chưa, và nếu root thì sẽ mắc những lỗi nào? Cảm ơn các bạn!

Last edited: 3 Tháng bảy 2014
  2. thaihoc1908

thaihoc1908 Active Member

e ko dùng f320 nhưng e có thể tl bác 1 số câu sau:
    1. có tiếng việt và giới hạn tn là 160 thì có thể máy bác đã chạy rom zip đóng gói, add thêm tiếng việt sẵn rồi
    2. hầu như máy cảm ứng khi úp mặt vào túi quần sẽ như tay mình chạm vào. nhiều lúc e đi bộ, có đt gọi đến, rút máy ra đã thấy tl rồi
    3. theo như e thấy con g2 chụp ảnh đẹp so với dòng lg bây giờ (trừ g3 và mấy con mới ra), nhất là chụp ban ngày nữa thì thôi rồi, vì có chống rung quang học
    4. bác nên cài lại rom xem thế nào nhé, như thế mới đánh giá chính xác đc pin máy. chơi game nặng thì máy nóng là chuyện đương nhiên, còn pin tụt thế nào bác phải ghi rõ ra.
    như máy e là g2 at&t d800, pin 3k, e sạc đầy 100%, chơi game online, màn sáng liên tục 1 tiếng rưỡi (wifi kết nối liên tục), chơi game linh tinh như as8, MC4,..khoảng tầm 45p, xem video trên youtube gần 2 tiếng thì máy còn khoảng 10% pin.bản hàn pin 2k6 thì có lẽ đuối hơn chút, nhưng ko đên mức yếu lắm đâu. ngày xưa dùng vu2 pin 2k1 e đã thấy khá ổn cho 1 ngày
    5. f320k21d có nghĩa máy bác là f320, bản k, đang chạy rom 21d. còn root hay chưa thì bác lên ch play down cái super user về là biết. (theo e dự đoán khả năng là máy bác root rồi)
    6. root thì hầu như là có ích hết, ko mắc lỗi nào cả. máy hàn root để xóa app hàn, fix lỗi tn, cài các ứng dụng can thiệp phần mềm sâu.
    và điều cuối cùng, lần sau có thắc mắc thì bác ghi rõ từng câu hỏi 1 cho dễ nhìn nhé

lehieu1204 thích bài này.
  3. lehieu1204

lehieu1204 Member

Cảm ơn bạn cho mình thêm thông tin, mình đã thử cài super user mà làm sao để xoa mấy apps hàn,

4. thaihoc1908

thaihoc1908 Active Member

bác tải titanium backup về, cấp quyền root cho nó, rồi vào backup/restore mà xóa là đc. cẩn thận xóa nhaamd file hệ thống đấy

5. lehieu1204

lehieu1204 Member

Cài supersu thi no báo là không có nhị phân su nào đc cài đặt ....... Và root lại @-@!

6. byonls

byonls Active Member

G2 support đa ngôn ngữ, kể cả là bản ROM stock trên máy F320 xách tay. Tức là sẵn đã có, ko cần root, up ROM cook gì cả.
    Root máy rồi mới cài superSu.

LG phân cấp ROM cho G2 như sau V11 là 4.2.2, V20 là 4.4 / 4.4.2, và V21 là 4.4.2. chữ cái nhỏ đằng sau giả sử V21a -> V21b là 1 bản update nhỏ, V20 -> V21 là bản update lớn hơn... Nói vậy cho dễ hiểu. Root chỉ là để chiếm quyền root máy, quan trọng là là bạn chiến quyền đó để làm gì.

7. lehieu1204

lehieu1204 Member

Oh thanks mình cũng hiểu root là gì, cái mình mún hỏi là 4.4.2 đã root đc chưa và nếu root sẽ gặp phải lỗi gì, mình mún root để crack một số ứng dụng thoi mà!