Cho mình hỏi về Rom và Ram của GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi Stanley Bảo, 29 Tháng ba 2014.

1. Stanley Bảo

Stanley Bảo New Member

Mình vừa mua 1 em GK ở Thiên Minh Mobile. Cửa hàng up Rom lại cho mình là Rom VDT Rom-Chơi Mobile gì đó (mình thấy vào thông tin phần mềm nó hiện như vậy ở trên), phiên bản 4.1.2. Cho mình hỏi dùng Rom đó có ổn k ạ? Vì mình mới gia nhập LG nên cũng chưa biết nhiều. Và Rom nào hiện giờ tốt nhất cho GK ạ? Rom đang xài mình thấy Ram báo tróng có khoảng 600mb, có bình thường k vậy các bạn?
    Mình có một số thắc mắc như vậy mong các bạn chỉ dẫn :)

2. ancola66

ancola66 Active Member

Cửa hàng nào thì cũng không muốn khách hàng quay lại với những kêu ca máy móc chạy không ổn định, lỗi này lỗi nọ >>> Nên họ sẽ up cho bạn một bản rom tương đối ổn định. Có thể la choimobile, VDT... ( Tùy sở thích của từng cửa hàng),
    Rom hiện giờ tốt nhất cho GK là rom Stock ( rom nguyên bản của nhà sản xuất ) phiên bản v 10h :D
    Ram chạy dư như thế là bình thường, nếu bạn dùng rom Stock loại bỏ hết app hàn thì ram lúc nào dư cũng trên dưới 1G

3. Stanley Bảo

Stanley Bảo New Member

Bạn có thể cho mình xin link Rom Stock Việt hóa và loại bỏ apps Hàn k ạ? Ngặt cái là mình k biết up cho con này. :(