[CHÚ Ý] thông báo với các bạn trước khi post bài về các tin nóng xã hội.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi hyunhnhan886, 9 Tháng sáu 2013.

1. hyunhnhan886

hyunhnhan886 Đột tử

Mình thay mặt BQT chân thành cảm ơn các bạn đã dành thời gian cho mục tin nóng xã hội qua đó giúp các anh em trong diễn đàn dù mãi mê tìm hiểu học hỏi kinh nghiệm nhưng vẫn nắm được các vấn đề ngoài xã hội. Tạo được sân chơi bổ ích cho cộng đồng ngôi nhà chung.
    Nhưng củng có một số bạn lợi dụng mục tin tức để Spam, lời lẽ thiếu văn hóa, đăng các mục tin tức không hợp với nội dung mà Box tin tức đề ra... Có một số lưu ý mình cần các bạn tuân thủ khi Post bài để tránh tình trạng bài bị xóa hoặc bị banner nhé?
    Thứ nhất: Mục tin tức được cập nhật mới nhất trong 1 hoặc 2 ngày qua, phải tuân thủ theo luật pháp nhà nước việt nam
    Thứ hai: Tin tức được chọn lọc có ý nghĩa giáo dục cao
    Thứ ba: Không được đưa các tin bí mật của Nhà nước
    Thứ tư: Không được đưa các tin có hình ảnh hay clip mang tính chất đồi trụy
    Thứ năm: Mỗi thành viên mỗi ngày đưa không quá 5 tin để tránh làm loãng Box. Chưa đọc hết tin này lại có tin khác chen vào. Vậy nên các bạn hảy chọn lọc nhé?
    Thứ sáu: Không được đăng các tin nói xấu hay đã kích các hoạt động của LGviệt.
    Thứ bảy: Các tin có tính chất giáo dục cao BQT sẻ đặt màu cho dù có nhiều người vào trả lời hay không.
    Thứ tám: Các bài viết phải ghi rỏ nguồn gốc là bài được lấy từ nguồn nào vào phía cuối bài nhé?
    Thứ chín: Các bài viết không hợp với box tin tức, BQT sẻ sửa lại tiêu đề hoặc sẻ xóa khỏi box nhé?

Những trường hợp Post bài hay có ý nghĩa và phù hợp với các vấn đề của xã hội BQT sẻ đóng dấu Bài Hay cho bạn đó
    nhưng Nếu có trường hợp vi phạm BQT sẻ xử lý.

Còn rất nhiều Thứ nữa nhưng mình tạm thời đưa ra một số điều trên để các bạn tham khảo. Và đây là một số chia sẻ của mình mong diễn đàn ngày càng đi lên và mục tin tức của diễn đàn ngày càng có chất lượng hơn.
    Một lần nữa cảm ơn các bạn đã chung tay xây dựng diễn đàn!
    Chúc các bạn cảm thấy thật vui vẻ khi vào diễn đàn!
    Thân! :D

2. Xạ Điêu

Xạ Điêu Cộng Đồng SmartPhone LG Việt

Nhắc nhở toàn thể anh em box tin tức như sau:

Do lượng tin hàng ngày rất nhiều nên mình xin nhắc nhở mọi người nên chọn lọc tin để đăng bài. Trong 1 ngày chỉ đăng từ 3-4 tin để mọi người có thể theo dõi được tin tức, không nên đăng quá nhiều rất khó theo dõi. Tất cả các bài đăng quá 3 ngày nên Lock lại, những bài nào vi phạm nội quy del ngay