Hỏi Chức năng Smart screen

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi gauden1908, 31 Tháng mười hai 2013.

1. gauden1908

gauden1908 Member

ko biết cái chức năng Smart screen trên bản rom SphinX V1 này sử dụng như thế nào nhỉ mọi người??????

2. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Thì bật lên thôi chứ sao. :laugh: Nó họat động như sau. Khi bạn set thời gian tắt màn là 30s chẳng hạn. Thì đến lúc 30s mà bạn ko chạm vào màn hình thì nó sẽ hoạt động. Lúc này nó sẽ theo dõi xem nj có đang nhìn vào màn hình ko. Nếu có nó sẽ tiếp tục sáng kp tắt màn hình. Nếu ko phát hiện đc khyôn mặt bạn nó sẽ tắt. Chức năng này cần nơi có ánh sáng mới đc. Trong tối thì bó tay

3. gauden1908

gauden1908 Member

vậy chức năng này cũng ko thấy hữu dụng cho lắm,mà nếu vậy m nghĩ là bật chức năng đó chỉ thêm tốn pin

4. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Nó sẽ rất hữu ích nếu ngồi nơi có đủ ánh sáng đấy. Mìn đọc truyện nên rất cần cái này :laugh:
    Mà thực tế nó là chức năng có thì tốt chứ tốn pin thì chưa chắc vì nó chỉ hoạt động động khi đến thời gian tắt màn. Nếu trước thời gian đó bạn luôn chạm vào màn hình thì nó đau có hoạt động.

5. Mrkiller-VT

Mrkiller-VT Member

Cũng không cần đủ ánh sáng lắm đâu vì khi mình nhìn vào màn hình thì đèn màn hình cũng đủ sáng để cảm biến nhận dạng được khuôn mặt mình rồi. Còn tốn pin hay không thì tất nhiên là có rồi nhưng sẽ đỡ tốn hơn việc bạn cứ liên tục bật tắt cái màn hình.

hoangnova thích bài này.
  6. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Mình port tính năng này vì nó độc đáo thôi, chứ còn độ hữu dụng thì mình đánh giá là cũng ko cao lắm.
    Gọi là đú bẩn với đám G2, LTE3 thôi các bác ạ.

Mrkiller-VT, Imi Aoto and khtn2006 like this.
  7. Mrkiller-VT

Mrkiller-VT Member

Hữu dụng hay không là tùy vào từng mục đích sử dụng anh ah. Em hay nằm đọc truyện với xem báo trước lúc đi ngủ nên thấy tính năng này rất hay. Hiện tại SphinX V1 đang rất ổn định rùi, em hóng tiếp V2 của anh. :inlove: